Breaking News

કેરળમાં અજીબ કાયદો,૫ બાળકો પેદા કરનાર ને મળશે આર્થિક સહાય,જાણો આ કાયદા વિશે…..

કેરળ ચર્ચે એક નિવેદનમાં નાણાકીય સહાયની જાહેરાત કરી છે કે ઉત્તર પ્રદેશ અને આસામ જેવા રાજ્યો વસ્તીને નિયંત્રિત કરવા અને કાયદા ઘડવા માટે પગલાં લઈ રહ્યા છે. પાંચ કે તેથી વધુ બાળકો ધરાવતા લોકોને ચર્ચ 1,500 રૂપિયાની આર્થિક સહાય આપશે. વર્ષ 2000 પછી લગ્ન કરનાર યુગલોને આ સુવિધા ઉપલબ્ધ થશે.

આ યોજનાનો હેતુ ખ્રિસ્તી ધર્મની વસ્તી વધારવાનો છે. જો કે, હાલમાં તેનો તાત્કાલિક ધ્યેય રોગચાળાથી પ્રભાવિત પરિવારોને મદદ કરવાનો છે. સિરો-મલબાર-કેથોલિક ચર્ચના પાલા પંથકના કુટુંબના પ્રેરિતના જણાવ્યા અનુસાર, કુટુંબ ઉજવણી વર્ષના ભાગરૂપે સોમવારે બિશપ જોસેફ કલિંગાની ઓનલાઈન બેઠકમાં આ જાહેરાત કરવામાં આવી હતી.

કુટુંબના એપોસ્ટોલિટના પિતા, કુટિઆનકેલે કહ્યું કે નાણાકીય સહાય ઓગસ્ટમાં શરૂ થઈ શકે છે. જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે શું આ યોજના 2019 માં ચાંગનાચેરીના આર્કડીયોસિસ દ્વારા જારી કરાયેલા પત્ર અનુસાર અમલમાં આવી રહી છે? આ અંગે તેમણે કહ્યું કે, પત્રમાં ઉઠાવવામાં આવેલી બાબત આજની સત્ય છે. પત્રમાં જણાવાયું છે કે કેરળમાં ખ્રિસ્તીઓની વસ્તી સતત ઘટી રહી છે.

2019 માં જોસેફ પેરુન્તોત્તમ દ્વારા લખવામાં આવેલા પત્રમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે એક સમયે કેરળમાં ખ્રિસ્તી સમુદાય રાજ્યની બીજી સૌથી મોટી વસ્તી હતી. હવે તે ત્રીજા સ્થાને છે. વસ્તી ઘટીને 18.38 ટકા થઈ ગઈ છે.

યોજનાઓમાં સબ-પ્લાન પણ હોય છે. એક ખ્રિસ્તી મહિલા જે ચોથા બાળકને જન્મ આપે છે અથવા તેની ચર્ચ હોસ્પિટલના પ્રસૂતિ વોર્ડમાં વિના મૂલ્યે સારવાર કરવામાં આવશે. ચર્ચ આવા બાળકોને તેમની એન્જિનિયરિંગ કોલેજોમાં શિષ્યવૃત્તિ પણ આપશે.

About gujju

Check Also

આ હતો દુનિયાનો સૌથી અદભુત વ્યક્તિ, જેનાં હતાં બે ચહેરા, એક સુઈ જતો ત્યારે બીજો ઉઠી જતો પરંતુ…

વિશ્વમાં તે એકમાત્ર વ્યક્તિ હતો જેના બે ચહેરા હતા. આ વિચિત્ર માણસ ઈંગ્લેન્ડનો વતની હતો. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *