Breaking News

એક સમયે સાયકલ પર નાસ્તા દુકાને દુકાને પહોંચાડતા – આજે આરીતે 3000 હજાર કરોડનું સામ્રાજ્ય ઉભુ કર્યું

ગુજરાતના નમકીનમાં ગોપાલ ખૂબ જ લોકપ્રિય નામ છે. ગોપાલ નમકીનનું નામ ફરી એક વખત તેની સફળતાને કારણે ચર્ચામાં આવ્યું છે. આજે ગોપાલ નમકીનના માલિક પાસે એવા લોકોની યાદી છે જેમની પાસે 1000 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે. ગોપાલ નમકીન આજે ઘરની જાણીતી બ્રાન્ડ છે. આજે અમે તમને ગોપાલ નમકીનના માલિક બિપીનભાઈ હદવાણીની સફળતાની કહાની જણાવીશું.

બિપીનભાઈનો જન્મ તેમના વતન જામકંડોરણાના ભદ્રા ગામમાં થયો હતો અને ત્યાં અધ્યાત્મ સુધી અભ્યાસ કર્યો હતો. તેમના પિતાનો વ્યવસાય ફરસાણ નહોતો. ગામમાં લુહારની દુકાન હતી. બારમા ધોરણમાં નાપાસ થયા પછી, આગળ કોઈ અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો ન હતો.

વર્ષ 1990 માં, બિપીનભાઈ તેમના પુત્ર સાથે ફરસાણનો ધંધો કરવા રાજકોટ આવ્યા અને તેમની સાથે ભાગીદારીમાં ‘ગોકુલ’ બ્રાન્ડ નામ હેઠળ વ્યવસાય શરૂ કર્યો. ચાર વર્ષ પછી, બ્રાન્ડ સહિતનો ધંધો તેમને સોંપવામાં આવ્યો.

ચાર વર્ષ પછી, 1994 માં, તેણે પોતાનો વ્યવસાય શરૂ કર્યો અને તેનું નામ ગોપાલ રાખ્યું. મોટી વાત એ હતી કે તે સમયે બિપીનભાઈએ ધંધામાં કોઈ રોકાણ કર્યું ન હતું, તેમણે તેલમાંથી બધું ઉધાર લીધું હતું અને તે જાતે બનાવ્યું હતું અને પેકિંગ પણ જાતે કર્યું હતું અને તેને ફેકરને વેચવા માટે આપ્યું હતું. ધંધામાં જે પણ નાણાં આવે છે તેને ફરીથી રોકાણ કરો. આ ચાર વર્ષ સુધી ચાલ્યું.

પછી તેને anદ્યોગિક વિસ્તારમાં કારખાનું સ્થાપવાનો વિચાર આવ્યો પણ તેણે હરિપર પાલ વિસ્તારમાં કારખાનું પણ સ્થાપ્યું પણ જકાતના costંચા ખર્ચને કારણે તેણે બધું બંધ કરી દીધું અને પાછો રાજકોટ આવ્યો. શહેર અને 3 વર્ષ સુધી ફરીથી આ વ્યવસાય ચલાવ્યો. બ્રાન્ડનું નામ ઘણું બનવાનું શરૂ થયું અને તેનું કારણ એ હતું કે તે R&D દ્વારા
“અમે જે ખાઈએ છીએ તે જ ગ્રાહકને ખવડાવવું છે” – દિલીપભાઈએ તેમના પિતાએ કહ્યું તેમ જ કહ્યું. ઓછી કિંમતે વેચાણ ક્યારેક ગુણવત્તા સાથે સમાધાન કરતું નથી. ઓટોમેશનની મદદથી ખર્ચ ઘટાડવાનો પ્રયાસ કર્યો. જગ્યાના અભાવે વર્ષ 2010 માં મેટોડામાં કારખાનાની ખરીદી. ફેક્ટરી તૈયાર થતાં જ ત્યાં ઉત્પાદન શરૂ થયું અને પ્રગતિની ગતિ ઝડપી થઈ.

2007 થી 2012 સુધી, કંપનીએ ભારે નફો કર્યો અને 2.5 કરોડથી વધીને 1.5 કરોડ રૂપિયા થયો. કંપનીએ વાર્ષિક રૂ. 1,200 કરોડની કમાણી 1.5 કરોડ રૂપિયા કરી હતી. વધારાના ખર્ચને નાબૂદ કરીને કંપની આગળ વધી.

તમને જણાવી દઈએ કે ગોપાલ નમકીન માત્ર ગુજરાતમાં જ નહીં પરંતુ ભારતના આઠ રાજ્યોમાં ધૂમ મચાવી રહ્યા છે. અને તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે એકલા ગોપાલ બ્રાન્ડની બ્રાન્ડ વેલ્યુ ત્રણ હજાર કરોડથી વધુ છે. એટલું જ નહીં, બિપીનભાઈની પત્ની પણ ગુજરાતની ત્રીજી સૌથી ધનિક મહિલા છે. તેનો મોટો ભાઈ પણ કંપનીમાં સંકળાયેલો છે અને બિપીનભાઈનો પુત્ર રાજ પણ કંપનીનું સંચાલન કરી રહ્યો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે નાગપુરમાં 3 એકર જમીન પર ગોપાલ નમકીન બનવા જઈ રહી છે અને એટલું જ નહીં, બિપિનભાઈનું સ્વપ્ન છે કે ભારતમાં દર 500 કિલોમીટર પર ગોપાલ ફેક્ટરી હોય જે ટૂંક સમયમાં પૂર્ણ થવી જોઈએ. દિલ્હી, કોલકાતા, બેંગ્લોર જેવા મોટા રાજ્યોમાં પણ છોડ શરૂ થવા જઈ રહ્યા છે. જે બિપિનભાઈનું આગામી 10 વર્ષમાં પૂર્ણ કરવાનું સ્વપ્ન છે. અને આમાં લગભગ 1000 કરોડનું રોકાણ પણ છે.

હાલમાં ગોપાલ નમકીનનું ટર્નઓવર રૂ .1,000 કરોડથી વધુ છે, જે બેપીનભાઈ અને તેમની ટીમ આગામી 5 વર્ષમાં રૂ. 5,000 કરોડ સુધી લાવવા માટે સખત મહેનત કરી રહી છે. જણાવી દઈએ કે મોડાસામાં ગોપાલ નમકીનનો પ્લાન પણ તૈયાર થઈ રહ્યો છે. તે ગુજરાતનો સૌથી મોટો કોલ્ડ સ્ટોરેજ પણ બનવા જઈ રહ્યો છે.

 

About gujju

Check Also

આ હતો દુનિયાનો સૌથી અદભુત વ્યક્તિ, જેનાં હતાં બે ચહેરા, એક સુઈ જતો ત્યારે બીજો ઉઠી જતો પરંતુ…

વિશ્વમાં તે એકમાત્ર વ્યક્તિ હતો જેના બે ચહેરા હતા. આ વિચિત્ર માણસ ઈંગ્લેન્ડનો વતની હતો. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *