Breaking News

શું તમને ખબર ખાટલામાં સુવાથી થાય છે ઘણા બધાં ફાયદા, એકવાર જાણી લો એનું વૈજ્ઞાનિક નું કહેવું…

તમારે જાણવું જ જોઇએ કે અમારા પૂર્વજોએ પલંગની શોધ કરી હતી. અમારા દાદા દાદી, દાદા દાદી અને કેટલાક માતાપિતા સારા પલંગમાં સૂતા હતા. જ્યાં તે દિવસોમાં આધુનિક પલંગ જોવા મળ્યા હતા. પથારી બીજા નામથી પણ ઓળખાય છે. જેમ કે પલંગ, cોરની ગમાણ, cોરની ગમાણ વગેરે. તેઓ જુદા જુદા રાજ્યોમાં જુદા જુદા નામોથી ઓળખાય છે Australiaસ્ટ્રેલિયામાં ડેનિયલ નામના વ્યક્તિએ એક પેમ્ફલેટ છાપ્યું અને પરંપરાગત ભારતીય પલંગ 50 રૂપિયામાં વેચી દીધો, જેની કિંમત રૂ. ,,૦૦૦ છે, અને આપણે તેને ઓએલએક્સ પર મૂકવાની અને આપણા ઘરને અલવિદા કહેવાની જરૂર છે, પથારીના આરોગ્ય લાભો પર આ લેખ એકવાર વાંચો.

આધુનિકતાના વિકાસની ઉપહાર એ ફક્ત જીવંત પ્રાણીઓની પ્રાણીસૃષ્ટિ, અનેક પ્રકારના છોડ, પર્યાવરણ, પણ ઘણી વસ્તુઓ છે જે આપણને સ્વસ્થ રાખે છે. અને તેમાંથી એક મહાન ભારતીય પથારી છે. આપણે બધા પલંગને જાણીએ છીએ પણ હવે બહુ ઓછા લોકો તેને ઘરે રાખે છે. જ્યારે આપણે સૂઈએ છીએ, ત્યારે લોહીનો પ્રવાહ માથા અથવા પગને બદલે પેટમાં જવો જોઈએ કારણ કે પેટમાં પાચનની પ્રક્રિયા sleepingંઘતી વખતે પણ ચાલુ રહે છે. બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, તે એકમાત્ર પલંગ છે જે સૂતી વખતે પણ અમને સ્વાસ્થ્ય લાભ આપે છે.

વિશ્વમાં તમને કેટલી આરામદાયક ખુરશીઓ ગમે છે, તમે પથારીની ઉપર અને તમારા પેટની નીચે માથા અને પગ જોશો. પલંગ પર સૂતા વ્યક્તિને કમરનો દુખાવો કે સાંધાનો દુખાવો થતો નથી. પલંગ એ હકીકત દ્વારા સપોર્ટેડ છે કે કીડીઓ અથવા સાપ, વીંછી અથવા અન્ય ઝેરી પ્રાણીઓ તેના પર ચ climbી શકતા નથી. દીકરાની વાત કરવી પણ જરૂરી છે પથારીના વડીલો પાસે આ હળવા ફૂલ જેવો પલંગ છે. તમે જ્યાં ઇચ્છો ત્યાં લઈ જાઓ અને જ્યાં તમે ઇચ્છો ત્યાં મૂકો.

આજે દરેક ઘરમાં ડબલ બેડ છે અને તે અનેક રોગોનું ઘર પણ છે. દિવસ દરમિયાન પણ ડબલ બેડની નીચે અંધારું હોય છે. તેમજ સ્વચ્છતા પણ ત્યાં યોગ્ય રીતે હોતી નથી. હવે પહેલા કરતાં વધુ રોગો છે કારણ કે આજકાલ તાપમાન અથવા હવામાં ભેજ એ કોઈ પણ જીવંત પ્રાણી માટે જીવવાનું સારું સ્થાન બનાવે છે અને ડબલ બેડની નીચે અંધકાર તેને વધુ સારી જગ્યા બનાવે છે. કેટલાક લોકોએ આવા પથારીને તેમના પૂર્વજોની યાદી તરીકે સાચવી રાખ્યા છે. આજે ગ્રામીણ વિસ્તારોના કેટલાક ભાગોમાં ઘરોમાં પથારી પણ ઉપલબ્ધ છે. જ્યારે શહેરના લોકો આજે પણ આવી જ જૂની વાર્તાઓ શેર કરી રહ્યાં છે.

આજે, આપણે જેને બિનજરૂરી અને નકામું માનીએ છીએ તેની માંગ વિદેશી દેશોમાં વધી રહી છે. તમારા દેશની સંસ્કૃતિને ધ્યાનમાં લીધા વિના તમે જે પલંગની કિંમત ન લઈ શકો તે Australiaસ્ટ્રેલિયામાં છે, જે ભારતમાં 500૦૦,૦૦૦ ની આસપાસ છે યોગા આસનો કરવાથી જે થાય છે તે આ દોરડા ભરીને કરવામાં આવે છે. અર્થાત્ યોગ કરવો એ પણ આપણી જરૂરિયાત સાથે સંબંધિત છે, તેથી આપણે બીમાર પડતા નથી.

આપણે જ્યારે પણ રાત્રે સૂઈએ છીએ ત્યારે આપણા પેટને આપણા માથા અને પગ કરતાં લોહીની વધારે જરૂર હોય છે. આ કારણ છે કે, સામાન્ય રીતે, મોટાભાગના લોકો ખાધા પછી સૂવાનું પસંદ કરે છે, સિવાય કે જ્યારે આપણે જમ્યા પછી સૂઈએ છીએ, ત્યારે આપણું પેટ પચવાનું શરૂ કરે છે અને તેનું પાચન ખૂબ સારું થાય છે અને તેને વધુ રક્ત પરિભ્રમણની જરૂર હોય છે. તેથી જ આપણને લોહીની જરૂર છે, આ પલંગનું મહત્વ ભારત કરતા અન્ય દેશોમાં વધુ સમજાય છે. આ બેડ રેસ્ટ કરવાના ઘણા વૈજ્ .ાનિક કારણો છે જે આપણા શરીરને સ્વસ્થ રાખે છે અને આપણને અનેક રોગોથી પણ બચાવે છે.

વૈજ્ .ાનિક તારણો અનુસાર, sleepંઘ દરમિયાન માથા અને પગની તુલનામાં પેટમાં વધુ રક્ત પરિભ્રમણ જરૂરી છે, કારણ કે રાત્રે પણ પેટમાં ખોરાકનું પાચન ચાલુ રહે છે. અને sleepંઘની તે સ્થિતિ આધુનિક પથારીમાં નહીં પણ પલંગમાં જોવા મળે છે. જે સ્વાસ્થ્યને સ્વસ્થ રાખે છે. જો તમે વિશ્વની કોઈપણ આરામદાયક ખુરશી જુઓ, તો તમે માથું અને પગ બંને અને પથારીની જેમ પેટ જોશો. પલંગ પર સૂવાથી પીઠનો દુખાવો કે સાંધાનો દુખાવો થતો નથી. પલંગનો આધાર બનાવવામાં આવે છે જેથી કીડીઓ, સાપ, વીંછી અથવા અન્ય ઝેરી પ્રાણીઓ તેના પર ચ climbી ન શકે.

About gujju

Check Also

ધર્મેન્દ્ર અને હેમાના નામથી કંટાળી ગઈ હતી દીકરી ઈશા, તેમના જીવનની ખોલી દીકરીએ પોલ.

હેમા માલિની અને ધર્મેન્દ્ર  બોલીવુડની ખુબ જ પ્રસિદ્ધ જોડી છે. આ જોડીને હિન્દી સિનેમા અવનવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *