Breaking News

મળો એક એવી છોકરી ને જેણે સાબિત કરી દીધું મિકેનિક નું કામ ફક્ત પુરુષનું નથી

ભારતીય રસ્તાઓ પર સ્પીડ બ્રેકર સામાન્ય છે. ડ્રાઇવિંગ કરતી વખતે કોઈપણ ભૂલ કરી શકે છે, પરંતુ એક વિચારધારા લોકોના મનમાં સ્થાયી થઈ ગઈ છે કે છોકરીઓ અથવા સ્ત્રીઓ સારી ડ્રાઇવરો નથી. જો હવે ડ્રાઈવર ન હોય તો, વાહનોમાં નાના અને મોટા ખામીઓને સુધારવામાં સક્ષમ થવાનો કોઈ પ્રશ્ન નથી.

તે સ્કૂટીને લાત મારવી હોય કે બાઇક અથવા કારનું ટાયર બદલવું. ઘણા લોકોને એ પણ ખ્યાલ હોય છે કે બધા કામ એક છોકરી દ્વારા કરવામાં આવતા નથી.

આ બધા વિચારોનો એકમાત્ર જવાબ છે કનૈયા અથવા રેવતી.

જે લોકો હંમેશાં હાઇવે પર અથવા દુકાનમાં બાઇક અને કારની બરાબરી કરતા જોવા મળ્યા છે, તે પુરુષો હોય કે છોકરાઓ. કાર અને બાઇક ધોવાનાં સ્થળો પણ આજે જોઇ શકાય છે. રેવતી મિકેનિક છે.

હેલો વીઝાગના એક અહેવાલ મુજબ, વિશાખાપટ્ટનમના પેન્ડુથી બી.કોમ.પ્રાપ્ત કરી ચૂકેલી રેવતી ગર્વથી કહે છે કે તેમણે આઠમા ધોરણમાં ટાયર પંચને કેવી રીતે ઠીક કરવો તે શીખ્યા. રેવતી પુરી લગભગ 10 વર્ષોથી આ કારને સ્વ-એસેમ્બલ કરી શકે છે.

ન્યુ ઈન્ડિયા એક્સપ્રેસના એક અહેવાલ મુજબ, રેવતીના પિતા કે. રામુએ તેને મિકેનિક્સની દુનિયામાં પરિચય આપ્યો. રામુના ગામમાં મિકેનિકની દુકાન છે. રેવતી કહે છે કે શાળા પછી તે તેના પિતાની મદદ માટે દુકાન પર આવતી હતી, જે માલ્ટામાં વિશ્વસનીય સહાયક નહોતો. હું મારા પિતાને મદદ કરવામાં ખુશ હતો અને ધીરે ધીરે મને આ કામ ગમવા લાગ્યું.

સામાન્ય રીતે છોકરીઓ કાર ફિક્સ કરવાનું કામ નથી કરતી પરંતુ રેવતીના જુસ્સાને કારણે તેને ઓછા સમયમાં બાઇકની મરામત કરવી પડી. રેવતી કહે છે કે 17 વર્ષની ઉંમરે તે કાર અને બાઇકના એન્જિનમાં ખામી, ક્લચ પ્લેટો વગેરે સરળતાથી ફિક્સ કરી શકતી હતી.

રામુએ પણ તેની પુત્રીને ટેકો આપ્યો અને તેને ક્યારેય ઘરે જવા કહ્યું નહીં. રામુએ કહ્યું કે થોડા મહિનામાં જ તેને ખબર પડી કે રેવતીને આમાં બહુ રસ છે. રામુએ કહ્યું કે, જો તેની આર્થિક સ્થિતિ સારી હોત, તો તેણે રેવતીને મિકેનિકલ એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કરવા મોકલ્યો હોત.

રેવતી હાલમાં ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર નિર્માતા બીઇવી ઇલેક્ટ્રોનિક્સમાં કામ કરી રહી છે. રેવતી કંપનીમાં એકમાત્ર મહિલા કર્મચારી હતી પરંતુ તેના સાથીદારોએ તેમને ટેકો આપ્યો હતો.

રેવતી અન્ય મહિલાઓને મિકેનિક્સની મૂળ બાબતો પણ શીખવવા માગે છે.

About gujju

Check Also

PM મોદી સાથેની બેઠકમાં બાઇડેને કહ્યું કે તેઓ ભારતીય મૂળની મહિલા સાથે લગ્ન કરવા માંગતા હતા…

અમેરિકાની મુલાકાતે આવેલા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​વ્હાઇટ હાઉસની પ્રથમ મુલાકાત લીધી હતી. બંને નેતાઓએ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *