Breaking News

એક બ્રિટીશ કર્નલને ભગવાન શિવએ પરચો આપ્યો,ભોલેનાથ એ વ્યક્તિને બચાવવા માટે યુદ્ધના મેદાનમાં આવી ગયા.

ભગવાન શિવના આ ચમત્કારને જોઈને તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો. ભોલેનાથ એક વ્યક્તિને બચાવવા યુદ્ધના મેદાનમાં આવ્યો હતો. શ્રાવણમાં ભગવાન શિવ ઉપવાસ કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને આવી સ્થિતિમાં જ્યારે શ્રાવણ મહિનો શરૂ થશે અમે તમને ભગવાન શિવ સાથે આવી જ એક કથા જણાવીશું.

આ સાંભળીને તમને પ્રથમ દૃષ્ટિથી આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ જેની સાથે આ ઘટના બની છે તે સાચું કહી રહ્યું છે. મહેરબાની કરીને જણાવો કે ભગવાન શિવને દેવોના દેવ કહેવામાં આવે છે. આ જ્ knowledgeાન શત્રુતાનો અંતિમ આદર્શ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ભગવાન સત્ય છે, સત્ય શિવ છે અને શિવ સુંદર છે. તેથી ભગવાન શિવનું એક સ્વરૂપ સત્યમ, શિવમ અને સુંદરમ છે.

શિવ વિના પ્રકૃતિની કલ્પના પાયાવિહોણી છે અને પ્રકૃતિ વિના માનવ જીવન માટે કોઈ આધાર નથી. તો ચાલો જાણીએ શિવ વિશે એક આવી જ વાર્તા. જે મુજબ એક અંગ્રેજ હતો જેમને ક્યાંક ભગવાન શિવમાં સાચી શ્રદ્ધા હતી. તેણે દાવો કર્યો હતો કે એક વખત ભગવાન શિવ પોતે જ પોતાનો જીવ બચાવવા અફઘાનિસ્તાન ગયા હતા.આ અંગ્રેજની વાર્તા ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ વાર્તા 1879 ની છે. લેફ્ટનન્ટ કર્નલ સી માર્ટિન, એક અંગ્રેજી અધિકારી, મધ્ય ભારતના અગર-માલવા વિસ્તારમાં પોસ્ટ કરાયા હતા. તે સમયે બ્રિટીશ અને બ્રિટીશ લોકો વચ્ચે યુદ્ધ ચાલી રહ્યું હતું. અફઘાન. 1879 ની શરૂઆતમાં, લેફ્ટનન્ટ કર્નલ માર્ટિનને સૈન્યની આગેવાની માટે અફઘાનિસ્તાન મોકલવામાં આવ્યા હતા.

તે સમયે પત્રો સિવાય સંદેશાઓ મોકલવાનું બીજું કોઈ સાધન નહોતું, તેથી કર્નલ માર્ટિને માલવામાં પત્નીને નિયમિત લખીને કહ્યું કે તે સારી છે. કેટલાક મહિનાઓ સુધી બધું સારું રહ્યું. પરંતુ આ પછી કર્નલ માર્ટિનના પત્રો આવવાનું બંધ થઈ ગયું, જેના પછી તેની પત્ની પણ નારાજ થઈ ગઈ. કર્નલ માર્ટિનને ખબર નહોતી કે તે સલામત છે કે યુદ્ધમાં તેનું મૃત્યુ થયું છે.

એક દિવસ જ્યારે તેની પત્ની મુશ્કેલીમાં હતી, ત્યારે તેને રસ્તામાં ભગવાન શિવનું મંદિર મળ્યું. તેના મનમાં શું આવ્યું તે ખબર નથી, તે મંદિરની અંદર ગયો. તે સમયે મંદિરમાં ભગવાન શિવની આરતી ચાલી રહી હતી. કંઈ પણ અશક્ય નથી, તે જે ઇચ્છે તે કરી શકે છે.

તે જ સમયે, ભગવાન શિવનો મહિમા જાણ્યા પછી, કર્નલ માર્ટિનની પત્નીએ ભોલેનાથને તેમના પતિની રક્ષા માટે પ્રાર્થના કરી અને 11 દિવસની ધાર્મિક વિધિ પણ કરી. 11 માં દિવસે એક ચમત્કાર થયો અને તેના પતિ કર્નલ માર્ટિન તરફથી એક વિચિત્ર અને ચમત્કારિક ઘટના વિશે પત્ર આવ્યો જે હમણાં જ બની હતી.

નોંધનીય છે કે કર્નલ માર્ટિને એક પત્રમાં કહ્યું હતું કે આપણી સૈન્ય અફઘાનિસ્તાનથી ઘેરાયેલું છે, ઘણા સૈનિકો શહીદ થયા છે અને બચવાનો કોઈ સંભવ નથી. તેથી મેં આંખો બંધ કરી અને ભગવાનને યાદ કર્યા. તો પછી યુદ્ધના મેદાનમાં એક માણસ ક્યાંથી આવ્યો? તેના હાથમાં લાંબી વાળ અને ત્રિશૂળ હતી.તેને જોઇને અફઘાન સૈનિકો તરત જ ભાગ્યા.

આ રીતે કર્નલ માર્ટિન બચી ગયો અને પછી તે તેની પત્નીના ઘરે આવ્યો. ઘરે આવ્યા પછી, કર્નલ માર્ટિનની પત્નીએ કહ્યું કે તેણે ભગવાન શિવની રક્ષા માટે પ્રાર્થના કરી હતી. તે તેમને ભગવાન શિવના મંદિરમાં લઈ ગઈ, જ્યાં કર્નલ માર્ટિને ભગવાન શિવની મૂર્તિ મુકી હતી. હું જોઈને ચોંકી ગયો. તેણે કહ્યું કે આ મૂર્તિ એ જ વ્યક્તિની છે જે મને બચાવવા માટે આવ્યો હતો.

આવી સ્થિતિમાં, કર્નલ માર્ટિનની ભગવાન શિવ પ્રત્યેની શ્રદ્ધા એટલી મજબૂત થઈ કે તેણે 1883 માં રૂ .15,000 ના ખર્ચે ભગવાન શિવના મંદિરનું નવીનીકરણ કર્યું. ત્યારબાદ આ દંપતી ભગવાન શિવની પૂજા કરશે તેવા વચન સાથે ઇંગ્લેન્ડ પરત ફર્યા. તેમનું ઘર ઇંગ્લેંડમાં છે. આવી સ્થિતિમાં, તમને સાવન મહિનામાં ભગવાન શિવની આ સાચી કથા કેવી ગમી, ચોક્કસ અમને ટિપ્પણીઓમાં કહો.

About gujju

Check Also

માથે દેવું અને પરિવારના ગુજરાન માટે ચલાવતો રીક્ષા, લાગી કરોડોની લોટરી અને…

દરેક વ્યક્તિ આ દુનિયામાં શ્રીમંત બનવા માંગે છે, જેના માટે લોકો ઘણી વખત રાત – …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *