Breaking News

જાણો અહીં કિન્નર થી જોડાયેલા રહસ્યો, જે તમે નહિ જાણતા હોય..

જુલાઈના પહેલા અઠવાડિયામાં જબલપુરમાં અખિલ ભારતીય કિન્નર સંમેલનનું આયોજન કરવામાં આવનાર છે. જેમાં દેશભરમાંથી એક થી એક વ્યં .ળો શહેરમાં હાજરી આપવા આવશે.

પરંતુ લોકોને વ્યંજનથી સંબંધિત ઘણી વસ્તુઓ ખબર હોતી નથી. કિન્નર એટલે કે નપુંસક સમુદાય છે જેનું શાસ્ત્રમાં પણ વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે. તેઓ સંપૂર્ણ રીતે પુરુષ કે સ્ત્રી નથી. તેઓ તમારી દરેક ખુશીઓમાં સામેલ છે. તેમની પ્રાર્થનાઓ ખૂબ પવિત્ર માનવામાં આવે છે અને જેના બદદુઓ એક શ્રાપ માનવામાં આવે છે. વ્યંજન સમુદાય સમાજથી અલગ રહે છે, તેમની જીવનશૈલી સામાન્ય માણસોથી સંપૂર્ણ વિરોધી છે.

આ જ કારણ છે કે સામાન્ય લોકોની જીંદગી અને રહેવાની પરિસ્થિતિને જાણવાની ઉત્સુકતા યથાવત છે ચાલો આજે જણાવીએ કે હિંસાથી સંબંધિત કેટલીક આવી રસપ્રદ વાતો – ક્લિક કરો – ખેડુતોએ માંડી પરિસરમાં આગ લગાવી, ભાજપ નેતાને માફી માંગવી પડી – જુઓ વીડિયો – અનુસાર જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં, પુરુષ (પુત્ર) નું ઉત્પાદન વીર્યના અતિશય કારણે થાય છે. લોહી (રાજા) ની વધારે માત્રા સ્ત્રી (છોકરી) ને જન્મ આપે છે.

જો વીર્ય અને રહસ્ય સમાન હોય, તો પછી વ્યં .ળ બાળકો ઉત્પન્ન થાય છે. – મહાભારતમાં, જ્યારે પાંડવો એક વર્ષ અજાણ્યા વાસ પર પસાર કરી રહ્યા હતા, ત્યારે અર્જુન એક વર્ષ માટે વ્યંunળ તરીકે રહેતા હતા. મહાભારતમાં, ઉત્તરાને વૃન્નલા (અર્જુન) દ્વારા નૃત્ય અને ગાયન શીખવવામાં આવ્યું હતું. – કિન્નરો વર્ષમાં એક વાર તેમના પ્રિય દેવ અરવન સાથે લગ્ન કરે છે. માર્ગ દ્વારા, આ લગ્ન ફક્ત એક દિવસ માટે છે.

જો તમારે પૈસા કમાવવા હોય, તો પછી કોઈ વ્યંજન પાસેથી સિક્કો લઈને પર્સમાં રાખો. – એવી માન્યતા છે કે બ્રહ્માના પડછાયાથી હિંસાનો જન્મ થયો છે. બીજી માન્યતા એ છે કે theષિ અરિષ્ઠા અને કશ્યપમાંથી વ્યં .ળો ઉદ્ભવ્યા છે બાઇક પર સવાર યુવક બસથી આગળ નીકળી રહ્યો હતો, આ બન્યું, જીવંત અહેવાલ જુઓ – જૂની માન્યતા અનુસાર શિખંડીને એક વ્યં .ળ માનવામાં આવે છે.

શિખંડીને કારણે જ અર્જુને ભીષ્મને યુદ્ધમાં પરાજિત કરી હતી. – વ્યંજન સમાજમાં નવા વ્યક્તિને શામેલ કરવાના નિયમો પણ છે. આ માટે ઘણા રિવાજો છે, જેનું પાલન કરવામાં આવે છે. કોઈ નવા વ્યંજનનો સમાવેશ થાય તે પહેલાં, ત્યાં નૃત્ય-ગાયન અને સામૂહિક તહેવાર હોય છે.

– એક વ્યં .ળના મૃત્યુ પછી, તેના અંતિમ સંસ્કાર ખૂબ ગુપ્ત રીતે કરવામાં આવે છે. જ્યારે વ્યંળો મરી જાય છે, ત્યારે તેઓ કોઈ પણ બિન-વ્યં .ળ લોકોને બતાવવામાં આવતા નથી. એવું માનવામાં આવે છે કે જે આ કરીને મરણ પામે છે તે પછીના જીવનમાં પણ કોઈ વ્યંજનનો જન્મ લેશે. વ્યં .ળો મરેલાઓને બાળી નાખતા નથી પણ તેમને દફન કરે છે.

About gujju

Check Also

આ હતો દુનિયાનો સૌથી અદભુત વ્યક્તિ, જેનાં હતાં બે ચહેરા, એક સુઈ જતો ત્યારે બીજો ઉઠી જતો પરંતુ…

વિશ્વમાં તે એકમાત્ર વ્યક્તિ હતો જેના બે ચહેરા હતા. આ વિચિત્ર માણસ ઈંગ્લેન્ડનો વતની હતો. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *