Breaking News

પાક્કો ગુજરાતી વેપારી,માત્ર ૧૬ વર્ષની ઉંમરે પોતાના પિતા પાસે થી લીધા ૨૫ હાજર ઉધાર,અને અત્યારે છે ૧૦ હજાર કરોડની માલિક….

એવું કહેવામાં આવે છે કે કોઈનું ભાગ્ય બદલવામાં લાંબો સમય લાગતો નથી. નસીબ બદલવા માટે આપણે યોગ્ય દિશામાં પ્રયાસો કરવા જ જોઈએ અને આપણે સતત પ્રયત્નશીલ રહેવું જોઈએ. આજની વાર્તા એવા જ બે ગુજરાતી ભાઈઓની છે. જે મુંબઈમાં રહે છે. બંનેએ ખૂબ જ નાની ઉંમરે સમાજ માટે સફળતાના દાખલા બેસાડ્યા છે.

જેને જોઈને બધા દાંત આંગળી નીચે દબાવતા હોય છે. તો ચાલો જાણીએ આ બે ગુજરાતી ભાઈઓની વાર્તા, જે દુનિયાની સૌથી મોંઘી કારોના શોખીન છે અને કરોડો રૂપિયાના વૈભવી બંગલામાં જીવે છે. આ બંને ભાઈઓની ગણતરી આજે દેશના સૌથી ધનિક લોકોમાં થાય છે.

બંને ભાઈઓને વિશ્વની સૌથી મોટી ભારતીય ‘એડ ટેક’ હસ્તીઓ તરીકે જોવામાં આવે છે. આ ભાઈઓએ તેમની કારકીર્દિમાં  દાયકામાં આશરે એક ડઝન કંપનીઓ શરૂ કરી હતી, જેમાંથી પાંચ કંપનીઓ વેચી દેવામાં આવી છે અને આજે તેઓ ભારતના ધનિક લોકોની યાદીમાં જોડાઈ છે.

આવી સ્થિતિમાં, હવે તેમનું નામ જાણવાની રુચિ તમારા મનમાં ઉભી થવી જ જોઇએ. તો ચાલો વિલંબ કર્યા વિના કહીએ કે આ બંને ગુજરાતી ભાઈઓના નામ દિવ્યાંક તુર્કીયા અને ભાવિન તુર્કીયા છે. જે આજે દેશના એક અગ્રણી ઉદ્યોગપતિ છે. દસ હજાર કરોડની વ્યક્તિગત સંપત્તિવાળા આ ભાઈઓની સફળતાની વાર્તા ખરેખર ખૂબ પ્રેરણાદાયક અને રસપ્રદ છે.

મુંબઈમાં એક મધ્યમવર્ગીય કુટુંબમાં જન્મેલા, તુર્કિક ભાઈઓએ બાળપણ જુહુ અને અંધેરીમાં વિતાવ્યું. 13 વર્ષની ઉંમરે, દિવ્યાન્ક, જેને નાનપણથી જ કમ્પ્યુટર અને પ્રોગ્રામિંગના શોખીન હતા,

તેણે શેરબજારના ભાવને ટ્રેક કરવા માટે તેના ભાઈ સાથે સ્ટોક માર્કેટ સિમ્યુલેશન ગેમ બનાવ્યો. ત્યારથી, કમ્પ્યુટર્સ પ્રત્યેની તેની વધતી રુચિને કારણે તેમનો અભ્યાસ સાથેનો સંબંધ તૂટી ગયો.

The winner takes it all

જોકે પિતાના દબાણમાં તેને બી.કોમ.કોર્સમાં પ્રવેશ મળ્યો હતો પરંતુ કલેજ ક્યારેય ગયો ન હતો. આખો દિવસ, બંને ભાઈઓ ઘરે એક સાથે કોડેડ કરતા. કોડિંગ પર સારી પકડ પ્રાપ્ત કર્યા પછી, બંને ભાઈઓએ પોતાનો વ્યવસાય શરૂ કરવાની યોજના બનાવી. પરંતુ વ્યવસાય શરૂ કરવામાં સૌથી મોટી અવરોધ એ પ્રારંભિક મૂડી હતી.

આવી સ્થિતિમાં, બંને ભાઈઓએ તેમના પિતાને ઇચ્છે તે કરવા માટે રાજી કર્યા અને વર્ષ 1998 માં, તેના પિતાએ તેમને 25,000 રૂપિયા દેવા માટે સંમતિ આપી. તે સમયે,

આ ભાઈઓએ વિચાર્યું પણ ન હતું કે 16 વર્ષ પછી તેઓને અબજોપતિઓની સૂચિમાં શામેલ કરવામાં આવશે. 16 વર્ષની ઉંમરે, તેના 18 વર્ષના ભાઈ ભાવિન તુર્કીયા સાથે, તેણે આ નાણાંનો ઉપયોગ વેબસાઇટના ડોમેન નામ ડિરેક્ટરી નામની કંપની સ્થાપવા માટે કર્યો.

ડિરેક્ટરીનો ઉપયોગ ભારતીય કંપનીઓને વેબસાઇટ્સ અને ઇન્ટરનેટ સેવાઓ પ્રદાન કરવા માટે કરવામાં આવે છે. પાછળથી કંપનીના બેનર હેઠળ બિગરોકનો જન્મ થયો. જે આજે ડોમેન રજિસ્ટ્રારની અગ્રણી કંપની છે. એટલું જ નહીં, વર્ષ 2001 માં, બંને ભાઈઓએ એક સોફ્ટવેરપ્રોગ્રામ બનાવ્યો. બંને ભાઈઓએ ડિરેક્ટરીના બેનર હેઠળ અત્યાર સુધીમાં કુલ 11 સ્ટાર્ટઅપ્સ શરૂ કર્યા છે.

ડાયરેક્ટી ગ્રૂપમાં હાલમાં 1000 કર્મચારી અને 10 કરોડ ગ્રાહકો છે. કંપની વાર્ષિક ધોરણે 120 ટકાના દરે વૃદ્ધિ કરી રહી છે. થોડા વર્ષો પહેલા તુર્કીયા અને તેના ભાઈએ રૂ. 1000 કરોડમાં ચાર બ્રાન્ડ વેચ્યા. ગૂગલની એડસેન્સ સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે મીડિયાનેટ બનાવવામાં આવી હતી.

આ ઉત્પાદનને ઘણાં પ્રકાશકો, જાહેરાત નેટવર્ક અને આંતરરાષ્ટ્રીય જાહેરાત તકનીકી કંપનીઓ દ્વારા લાઇસન્સ અપાયું છે. મીડિયા નેટ ન્યૂ યોર્ક, લોસ એન્જલસ, દુબઇ, ઝુરિક, મુંબઇ અને બેંગ્લોરથી કાર્ય કરે છે. તેમાં 800 કર્મચારી છે. ગયા વર્ષે મીડિયા નેટની રૂ. 1,554 કરોડની કમાણી.

કેટલાક વર્ષો પહેલા તેણે ઓનલાઇન જાહેરાત સાહસ મીડિયા નેટને ચાઇનીઝ જૂથને 900 મિલિયન ડોલરમાં વેચ્યું હતું. આ કિસ્સામાં, તેણે ગૂગલનેઅને ટ્વિટર (મોપબીને 350 મિલિયન ડોલરમાં ખરીદ્યો) ને પણ પાછળ છોડી દીધા. તમને જણાવી દઇએ કે બંને ભાઈઓ પાસે એન્જીનિયરિંગની ડિગ્રી ન હોવા છતાં સારા કોડર્સ છે.

બંને ભાઈઓએ કોઈ મદદ વગર પોતાના પર આટલું મોટું સામ્રાજ્ય બનાવ્યું. આજે, તુર્કિક ભાઈઓ “પ્રથમ ભારતીય ઇન્ટરનેટ ઉદ્યોગસાહસિક” તરીકે ઓળખાય છે. તેથી આ વાર્તા ખૂબ પ્રેરણાદાયી છે.

About gujju

Check Also

દીકરી સાથેના ડાન્સનો આ વ્યક્તિએ શેર કર્યો વિડિઓ, કોઈ બીજાના નામે ફરી રહેલ છે આ વિડિઓ તમે જોયો?

સોશિયલ મીડિયા પર કોઈ સારી વાત જેટલી ઝડપથી વાઇરલ જાય છે એટલી જ ઝડપથી ખોટી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *