Breaking News

બંગાળના અખાતમાં લો પ્રેશર સર્જાયું,જેના કારણે ગુજરાતમાં આ તારીખ સુધી થશે ભારે વરસાદ…

બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયેલા નીચા દબાણને કારણે 27 જુલાઈ સુધી સમગ્ર ગુજરાતમાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે. ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢ , દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી અને ભારે વરસાદથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રવિવારે ભાવનગર. દ્વારા આગાહી

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર શનિવારથી ગુજરાતના વિવિધ વિસ્તારોમાં લાંબી હલફલ બાદ હળવાથી ભારે વરસાદ શરૂ થયો છે. મેઘરાજાના આગમન સાથે પૃથ્વીના પુત્રોમાં ખુશીની લહેર ફેલાઈ ગઈ.

રાજ્યના કુલ 137 તાલુકામાં ગઈકાલે સવારે 6 વાગ્યાથી રાત્રી દસ વાગ્યા સુધી 1 મીમીથી 5 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. સૌથી વધુ વરસાદ રાજકોટ જિલ્લાના ગોંડલ તાલુકામાં 4 કલાકમાં 5 ઇંચ અને રાજકોટ શહેરમાં 4 ઇંચ થયો હતો.

આ ઉપરાંત રાજકોટના લોધીકામાં સાડા ત્રણ ઇંચ અને જેતપુરમાં ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. મહેસાણાના jંઝામાં બે કલાકમાં ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. અમદાવાદના સાણંદ તાલુકામાં પણ 75.7575 ઇંચ અને ધંધુકામાં ૨. 1ઇંચ વરસાદ વરસતા નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. આ ઉપરાંત ગાંધીનગરની માણસા અને બનાસકાંઠાના ડિસેમ્બરમાં પણ 3-3 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.

બીજી તરફ હવામાન વિભાગે મધ્ય ગુજરાતના અરવલ્લી, ખેડા, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ, મહિસાગર, વડોદરા, છોટાઉદેપુર અને ભરૂચમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ માટે રવિવારે પીળો ચેતવણી જારી કરી છે. આ ઉપરાંત અમદાવાદ, ગાંધીનગર, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, નર્મદા, સુરત, નવસારી, વલસાડ, તાપી, અમરેલી, ભાવનગર, ગીરસોમનાથ, બોટાદ અને દીવમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.

બોપલના બોડકદેવના સાયન્સ સિટીમાં ત્રણ કલાકમાં અઢી ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો

અમદાવાદમાં લાંબી વિરામ લીધા બાદ શનિવારે મેઘરાજાએ વરસાદ વરસાવ્યો હતો. અગાઉની જેમ શનિવારે મોડી સાંજે આ વિસ્તારમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો અને ત્રણ કલાકની અંદર શહેરના ઉત્તર-પશ્ચિમ ક્ષેત્રના સાયન્સ સિટી અને બોડકદેવ વોર્ડમાં તેમજ દક્ષિણ-પશ્ચિમ ઝોનમાં બોપલ વિસ્તારમાં બે ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. અને રાણીપ.

શનિવારે સાંજે ભારે વરસાદથી આ વિસ્તારમાં પાણી ભરાયા હતા, લોકો અને વાહન ચાલકો ખાનગી કચેરીઓથી ઘરે ચાલતા જતા અટવાઇ ગયા હતા. જોકે, શહેરના અન્ય વિસ્તારોમાં સરેરાશ એક ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. શહેરની સરેરાશ 18.40 મીમી છે. વરસાદ નોંધવામાં આવ્યો છે અને અત્યાર સુધીમાં સિઝનમાં 388.04 મીમી વરસાદ થયો છે. એટલે કે 15 ઇંચથી વધુ વરસાદ વરસ્યો છે.

ઘણા મેઘદમ્બર જેવા આકાશમાં જોવા મળે અને વાદળો ન વરસતા શહેરીજનો માટે ઘણા દિવસો અને દસ દિવસ રાહ જોતા વાદળો શનિવારે મોડી સાંજે તૂટી પડ્યા અને શહેરને બેઘર બનાવ્યું.

અમદાવાદ એરપોર્ટ રનવે પર પાણી, મુંબઇથી ફ્લાઇટ્સ રદ

અમદાવાદ એરપોર્ટના રનવેમાં ભારે વરસાદથી પાણી ભરાયા હતા. તો અમદાવાદથી ઉપડતી મોટાભાગની ફ્લાઇટ્સ મોડી સાંજની હતી. મુંબઇમાં ભારે વરસાદને કારણે મુંબઇથી ઘણી ફ્લાઇટ્સ રદ કરવામાં આવી હતી.

વરસાદને કારણે અમદાવાદની કેટલીક ફ્લાઇટ્સ ઉતરાણ કરી શકી ન હતી અને તે સમયે બીજી જગ્યાએ જવાનો વારો આવ્યો હતો. હવે રન-વેની સાથે-સાથે ટર્મિનલ બિલ્ડિંગની સામે પૂરની નવી સમસ્યા શરૂ થઈ ગઈ છે જેને કારણે ઘણી મુશ્કેલી ઉભી થઈ રહી છે.

About gujju

Check Also

90 હજાર દર્દીઓની દવા કરવાવાળા ડોક્ટરની થઇ ધરપકડ, નકલી ડિગ્રી સાથે કમાતો હતો અઢળક.

આ વિશ્વમાં ઘણા લોકો સારા હોય છે તો ઘણા લોકો ખરાબ પણ હોય છે. એક …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *