Breaking News

સ્મશાનમાં થયો અદ્દભુત ચમત્કાર,ડોક્ટરે મૃત જાહેર કરેલ નાનું બાળક સ્મશાનમાં થયું ફરી જીવંત,જાણો સમગ્ર ઘટના…..

કેટલાક ચમત્કારિક પ્રસંગો સોશિયલ મીડિયા પર સતત આવી રહ્યા છે. રવિવારે રાજકોટમાં ડિલિવરીની મિનિટોમાં જ નવા બાળકને ઓકેટી ડોકટર દ્વારા નિર્જીવ જાહેર કરાયો હતો. યંગસ્ટર્સ હોસ્પિટલ. સંબંધો બાળકના મૃતદેહને કબ્રસ્તાનમાં લઈ ગયા, શરીરને દફનાવવા માટે અડધો ખાડો ખોદ્યો અને બાળક શ્વાસ લીધો.

જલદી બાળકના કોરોનરી હૃદયને ધબકવાનું શરૂ થયું, કબ્રસ્તાનમાં હાજર દરેકને આઘાત લાગ્યો અને બાળકને વધુ એક વખત હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવ્યો. નિર્જીવ જાહેર કર્યા પછી, બાળક સંપૂર્ણ 14 કલાક જીવતો રહ્યો અને અંતે તેણે અંતિમ શ્વાસ લીધા. ગાયનેકોલોજિસ્ટ વિરુદ્ધ તપાસના આદેશ આપવામાં આવ્યા હતા, જેમણે માત્ર 14 કલાક પહેલા બચેલા બાળકને નિર્જીવ જાહેર કર્યો હતો.

કોડીનારમાં રહેતા પરેશભાઇ ડોડીયાના પતિ મિત્તલબેનને મજૂરીની તકલીફ થતાં રાજકોટની બિન જાહેર હોસ્પિટલમાં ખસેડાયો હતો. મિતાલ્બેએ રવિવારે રાત્રે 1 વાગ્યે એક પુત્ર અને પુત્રીને પહોંચાડી હતી. દરેક બાળકોનું વજન ઓછું હતું કારણ કે જોડિયા અકાળે વહેંચે છે.

દરેક બાળક અને બાળકને શ્વસન સમસ્યા હોય છે, તેથી ઠીક. યુવાનોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. થોડીવારની સારવાર બાદ ફરજ પરના સ્ત્રી સ્ત્રીરોગચિકિત્સકે મહિલાને નિર્જીવ જાહેર કરી હતી. જ્યારે તેના પુત્રને નિર્જીવ જાહેર કરવામાં આવ્યા ત્યારે ઘરનો નાશ કરવામાં આવ્યો હતો.

નવી બાઇકના મૃતદેહને દફનાવવા માટે હોસ્પિટલની અંદર પાર્ક કરેલી અનવરભાઇની રિક્ષા, ડોડીયા પરિવારના બે સભ્યોની સંપૂર્ણ સ્મશાનગૃહ પર પહોંચી હતી. નવા બાળકના મૃતદેહને દફનાવવા માટે અડધો ખાડો ખોદવામાં આવ્યા બાદ બાળકને દફનાવવાની તૈયારી ચાલી રહી હતી.

તે જ સમયે, બાળક શ્વાસ લેતો હતો, બાળક તેના અંગોને હલાવી રહ્યો હતો અને ઘરના લોકો, રિક્ષાચાલક અને તમામ લોકો કરંટ જોઈને સ્તબ્ધ થઈ ગયા હતા. બીજા વિલંબ પછી રીક્ષાચાલક અનવરભાઇ ફરી એકવાર નવા બાળકને હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા હતા અને બાળકને એનઆઈસીયુમાં દાખલ કરાયો હતો.

ડોડીયાના ઘરના લોકોએ પ્રકૃતિનો ચમત્કાર ગણાતા કબ્રસ્તાનમાંથી બાળકના પુન:સ્થાપનને બિરદાવ્યું હતું અને આ ખુશી લાંબી ન હોવા છતાં ફરી એકવાર તમામ લોકોની આંખોમાં આનંદના આંસુઓ વહેવા લાગ્યા હતા.

શિશુને ફરી એકવાર સોમવારે બપોરે 3 વાગ્યે નિર્જીવ જાહેર કરાયો હતો અને દફન કરવામાં આવ્યું હતું. ઘટનાની અંદર બાળ ચિકિત્સકની બેદરકારી અંગે તપાસના આદેશ અપાયા છે.

મારા 23 વર્ષના વ્યવસાયમાં તે પ્રાથમિક ઘટના છે
હોસ્પિટલના વડા ડો. કેટી યંગસ્ટર્સએ જણાવ્યું હતું કે, બાળકનો જન્મ અકાળે થયો હતો. તેનું વજન 540 ગ્રામ છે, આવા સંજોગોમાં બાળકનું સ્ખલન થવાની સંભાવના નથી, બાળકનું કોરોનરી હાર્ટ બંધ હતું, ધબકારા ચાલુ રહેશે.

સ્ટેથોસ્કોપથી શું ઓળખી શકાયું નથી, પુખ્ત વયના જીવનના નુકસાનના કિસ્સામાં, વ્યક્તિની ઇસીજી દ્વારા જીવનની ખોટની પુષ્ટિ થઈ શકે છે જ્યારે સ્ટેથોસ્કોપથી પરીક્ષણ કર્યા પછી પણ જીવનનું નુકસાન નોંધાય છે,

જો કે, નવજાતમાં તે શક્ય નથી . જ્યારે બાળકને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો ત્યારે -ન-ડ્યુટી ચિકિત્સકે તેના ધબકારાને ધ્યાનમાં લઈને કેન્દ્રને સક્રિય કરવાનો પ્રયાસ કર્યો જો કે ધબકારા સ્પષ્ટ નથી તેથી તેને નિર્જીવ જાહેર કરવામાં આવ્યો, મારી 23 વર્ષની કારકિર્દીમાં આવી પ્રાથમિક ઘટના.

About gujju

Check Also

આ હતો દુનિયાનો સૌથી અદભુત વ્યક્તિ, જેનાં હતાં બે ચહેરા, એક સુઈ જતો ત્યારે બીજો ઉઠી જતો પરંતુ…

વિશ્વમાં તે એકમાત્ર વ્યક્તિ હતો જેના બે ચહેરા હતા. આ વિચિત્ર માણસ ઈંગ્લેન્ડનો વતની હતો. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *