Breaking News

એક સરકારી અધિકારીના ઘરે થી મળ્યું સોનાનું ટોયલેટ,ટીમે છાપો મારતા થયો ખુલાસો….

શું સરકારી કર્મચારીને તેના મકાનમાં સોનાના શૌચાલયનો ઉપયોગ કરવાની સ્થિતિ મળી શકે છે? તમે આ સાંભળ્યું હશે અને ચોકી પર ગયા હશે, પરંતુ હકીકતમાં તે રશિયામાં થયું હતું. અહીં એક પોલીસકર્મીની ઉચાપત અને લોંચ કરવાના આરોપમાં ધરપકડ કરવામાં આવી છે

અને હવે જ્યારે તેના ઘરની તલાશી લેવામાં આવી ત્યારે તપાસ અધિકારીઓ આંખ આડા કાન કર્યાં હતાં. જ્યારે તપાસ ટીમે આરોપીના ઘરે દરોડો પાડ્યો હતો ત્યારે તેની હવેલી, ભવ્ય ઓરડાઓ, ઉડાઉ શણગાર અને સોનાના શૌચાલયને જોઈને ટીમો નારાજ થઈ ગઈ હતી.

ત્યારબાદ અધિકારીઓએ ભ્રષ્ટાચારથી મેળવેલી તમામ સંપત્તિના ફૂટેજ બહાર પાડ્યા હતા. પોલીસ અધિકારી એલેક્સી સફોનોવ અને અન્ય છ લોકોને રશિયાની તપાસ સમિતિ દ્વારા દક્ષિણના સ્ટેવ્રોપોલના ભ્રષ્ટાચારના કેસમાં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

આ લોકોને ગુનાહિત ગેંગની પરવાનગી જાહેર કરવાને બદલે પૈસા લેવાની શંકાના આધારે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. અધિકારીઓએ સફોનોવની હવેલી પર દરોડા પાડ્યા હતા અને સોનાના શૌચાલય સહિત અનેક કિંમતી ચીજો મળી હતી. ઘરની સજાવટ એવી હતી કે તે રાજાની હવેલી જેવું લાગતું હતું.

સ્કાય ન્યૂઝ અનુસાર, એલેક્સી સફોનોવ પરના ગુનાહિત ગેંગે લાંચને બદલે અનાજ, કાર્ગો ટ્રાન્સપોર્ટ પરમિટ જારી કરી હતી. પરવાનગી હોવાને કારણે પરિવહનકારોએ સરળતાથી પોલીસ ચોકીઓ પાર કરી અને તપાસ પણ કરી ન હતી.

Maurizio Cattelan's America – A real golden toilet – Public Delivery

રશિયન તપાસ સમિતિ, જે મોટા ભાગે યુએસ એફબીઆઇની બરાબર છે. તેમણે કહ્યું કે અધિકારી અને તેની સાથે ધરપકડ કરાયેલા અન્ય લોકોને 19 મિલિયન રુબેલ્સ અથવા 1,91,77,266 રૂપિયાની લાંચ મળી.

પકડાયેલા આરોપીઓમાં ભૂતપૂર્વ વરિષ્ઠ ટ્રાફિક અધિકારી, ટ્રાફિક નિરીક્ષક અને 4 નાગરિકોનો સમાવેશ થાય છે. દેશના સૌથી મોટા રાજકીય પક્ષ યુનાઇટેડ રશિયાના વરિષ્ઠ રાજકારણીએ, એલેક્ઝાંડર ખિનશેટીએ જણાવ્યું હતું

કે મોટા ઓપરેશનમાં 35 થી વધુ ટ્રાફિક પોલીસ અધિકારીઓને કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યા છે. આરોપીઓની 80 જેટલી મિલકતો પર તપાસ માટે દરોડા પાડવામાં આવ્યા હતા, જેમાં મોટી માત્રામાં રોકડ, મોંઘી કાર અને દસ્તાવેજો જપ્ત કરાયા હતા.

About gujju

Check Also

ટ્રેનમાં બાજુવાળાની બકબકથી કંટાળી જાવ છો હવે નહિ થવું પડે હેરાન…

ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવી એ આમ તો બહુ સુખદ હોય છે પણ ઘણીવાર બાજુની સીટ પર …

Leave a Reply

Your email address will not be published.