Breaking News

આ માતા-પિતાનો દીકરો છે કેબિનેટ મંત્રી છતાં પણ પરસેવે રેબઝેબ થઈને પૈસા કમાય છે,અને કેવાય સાદગી….

કોનોર- 59 વર્ષીય એલ વરુદમમલ સળગતા સૂર્યની નીચે એક ક્ષેત્રમાં કામ કરે છે. તેણે લાલ સાડી, સફેદ શર્ટ અને માથા પર લાલ દુપટ્ટા પહેર્યા છે. વરૂદમલ ગામમાં રહેતી અન્ય સામાન્ય મહિલાઓની જેમ જ દેખાય છે.

લોગનાથન, 68, નજીકના ક્ષેત્રમાં ગ્રાઉન્ડને સ્તર આપવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે. તે કેન્દ્રીય મંત્રીના માતાપિતા છે જે ખેતરમાં કામ કરતા આ દંપતીની નજરથી અંદાજ લગાવી શકતા નથી. તેનો પુત્ર એલ. મુરુગન કેન્દ્રમાં રાજ્ય પ્રધાન બન્યા છે પરંતુ બંને હજુ પણ ખેતરમાં પરસેવો વળી રહ્યા છે. બંને પોતાના દીકરાથી અલગ જીવન પસંદ કરે છે અને પરસેવો વડે કમાયેલી રોટલી ખાવાનું પસંદ કરે છે.

જ્યારે ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયાની ટીમ તેમના ગામ પહોંચી ત્યારે ગામના પ્રમુખે તેમની સાથે વાતચીત કરવાની મંજૂરી આપી. વરૂદમલ અચકાતા આગળ આવ્યા અને કહ્યું, મારો પુત્ર કેન્દ્રીય પ્રધાન બને તો મારે શું કરવું જોઈએ? મને ગર્વ છે કે મારો પુત્ર નરેન્દ્ર મોદીના મંત્રીમંડળનો એક ભાગ છે, પરંતુ હું તેનો શ્રેય લેવા માંગતો નથી. અમે તેની કારકિર્દી માટે કંઇ કર્યું નથી.

અરૂણાથિયાર સમુદાયના આ બંને સભ્યો નમક્કલ નજીક એસ્બેસ્ટોસ-છતવાળી ઝૂંપડીમાં રહે છે. ક્યારેક તે કુંવરનું કામ કરે છે તો ક્યારેક ક્ષેત્રમાં. તે લોકો છે જે રોજ ખાય છે. તેમના પુત્ર કેન્દ્રીય પ્રધાન બન્યા તેના જીવનમાં કોઈ ફરક પડ્યો નથી. પડોશીઓ તરફથી સમાચાર આવ્યા કે તેનો પુત્ર મંત્રી બન્યો છે. સમાચાર સાંભળીને તેણે પોતાનું કામ ચાલુ રાખ્યું.

મુરુગન માર્ચ 2000 માં તેના માતાપિતાને મળવા કોનર આવ્યા હતા, જ્યારે તેમને તમિલનાડુ ભાજપના અધ્યક્ષ બનાવવામાં આવ્યા હતા. તેમની સાથે સમર્થકો અને પોલીસ સુરક્ષાની ભીડ હતી પરંતુ માતા-પિતાએ પુત્રને શાંતિથી આવકાર્યો હતો. તે પુત્રની સફળતાથી ખુશ છે, પરંતુ સ્વતંત્ર થવા માંગે છે. પાંચ વર્ષ પહેલા તેના નાના પુત્રનું અવસાન થયું ત્યારથી, તેણી વર અને બાળકોનો હવાલો સંભાળી રહ્યા છે.

મુરુગનના પિતાના કહેવા પ્રમાણે તેઓ ભણાવવામાં ખૂબ સારા હતા. તેણે ચેન્નઈની આંબેડકર લો કોલેજમાં દીકરાના શિક્ષણ માટે લોગનાથનના મિત્રો પાસેથી પૈસા ઉધાર લીધા હતા.

વરૂદામમેલે કહ્યું, “અમે સમય સમય પર ચેન્નાઇ જઇએ છીએ અને ચાર દિવસ તેમની સાથે રહીશું.” અમે તેની વ્યસ્ત જીવનશૈલી પર સેટ કરી શકીએ નહીં. તેથી અમને લાગ્યું કે કૌનુર પાછા આવવાનો યોગ્ય સમય છે. કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળમાં સામેલ થયા પછી, મુરુગને તેના માતાપિતા સાથે ફોન પર વાત કરી.

About gujju

Check Also

અમુક નામ વાંચીને નવાઈ લાગશે.

વિશ્વમાં કેપ્ટ્ન કુલના નામથી જાણીતા એવા મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને તમે મેદાનમાં તો ઘણીવાર ચોક્કા અને …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *