Breaking News

મેઘરાજા નાખશે ગુજરાતમાં ધામા,૨૧ જુલાઈ સુધી આ વિસ્તારો માં થશે બારે મેઘ ખાંગા….

મેઘરાજે સપ્તાહના અંતે માત્ર ગુજરાત જ નહીં પરંતુ સમગ્ર ભારતમાં છલકાઈ કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ મેઘરાજાએ ગુજરાતના મોટાભાગના વિસ્તારોને ખાલી કરાવી દીધા છે.

વલસાડના ઉમરગામમાં સૌથી વધુ 8 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. આ ઉપરાંત જામનગરમાં પડેલા મુશળધાર વરસાદથી પ્રાણીઓનો દમ આવી ગયો હતો. અહીં 150 થી વધુ વૃક્ષોને મેઘરાજના રૌદ્ર કહેવાયા છે, વીજળી પણ કાપવામાં આવી છે.

મુંબઈ
ગઈરાત્રેથી મુંબઈમાં વાદળો અટકવાનું નામ નથી લઈ રહ્યા. ભારે વરસાદના કારણે સામાન્ય જનજીવન ખોરવાયું છે. લોકોને ઘર છોડવું પણ મુશ્કેલ બન્યું છે. જાન-માલનું પણ ભારે નુકસાન થયું છે. 19 લોકોએ પણ જીવ ગુમાવ્યો છે. રાષ્ટ્રપતિ અને વડા પ્રધાને પણ શોક વ્યક્ત કર્યો છે.

પ્રથમ ઇનિંગ્સ
ગુજરાતમાં મેઘરાજ પૂર્વે ચોમાસાનો વરસાદ એવો હતો કે આ વર્ષે ઘણા અપેક્ષિત ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જોકે થોડા સમય પછી મેઘરાજ ત્યાંથી ચાલ્યો ગયો. અમદાવાદમાં પણ રાત્રે સ્પષ્ટ બે દિવસ વરસાદ પડ્યો હતો અને બાદમાં ગાયબ થઈ ગયો હતો.

જ્યારે બનાસકાંઠા અને કચ્છના કેટલાક વિસ્તારો ભારે વરસાદ વગર રહ્યા હતા. 20 દિવસ લાંબી અવધિ પછી પણ લોકો મેઘરાજની નજર રાખવાની રાહ જોતા હતા. નોંધનીય છે કે અમદાવાદ જિલ્લામાં અત્યાર સુધી 5.31 ઇંચ સાથે સરેરાશ 19.63 ટકા વરસાદ થયો છે. જે ગયા વર્ષના 15 જુલાઇ સુધીના 7.91 ઇંચ સાથે મોસમના 28.72 ટકા વરસાદની તુલના છે.

બીજી ઇનિંગ્સ
મેઘરાજાની બીજી ઇનિંગની શરૂઆત પણ કોટડાસાંગાણી, રાજકોટ અને ગોંડલથી થઈ હતી. અહીં મેઘરાજે હળવા ઝલક આપ્યો. ત્યારબાદ મેઘરાજાની બીજી ઇનિંગની શરૂઆત ગુજરાતભરમાં હળવા ઝગમગાટથી થઈ.

જોકે, મેટ્રોપોલીસ આનંદીની કમી નહોતી. અમદાવાદમાં મણિનગરમાં ભારે વરસાદ સિવાય સાંજના સમયે સરેરાશ એક ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. દરરોજ હવામાન ઠંડુ પડતું હતું પરંતુ ચોમાસું ક્યાંય જોવા મળ્યું ન હતું.

શનિવાર-રવિવારે સંપૂર્ણ પૂર
તારીખ 17 અને 18 ગુજરાતમાં મેઘરાજના નામે લખાઈ છે. આ બંને તારીખે વર્ષનો ભારે વરસાદ પડ્યો છે. સૌરાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠે રચાયેલા લો પ્રેશર અને ચક્રવાત પરિભ્રમણ પ્રણાલીના પરિણામે ચોમાસું ફરી એકવાર ગુજરાત રાજ્યમાં સક્રિય થઈ ગયું છે.

હવામાન વિભાગે 21 જુલાઇ સુધી દક્ષિણ ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર, મધ્ય અને ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક જિલ્લાઓમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. આ ઉપરાંત 21 જુલાઇ સુધી મેઘરાજની કૃપા ગુજરાતના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં રહેશે. છેલ્લા 24 કલાકમાં ગુજરાતના 53 તાલુકામાં મેહુલિઓ વરસાદ થયો છે. તેથી જ્યાં હજી વરસાદ પડ્યો નથી, ત્યાં મેઘરાજ અમી કલાદિબંગ વાદળોથી છંટકાવ કરવા તૈયાર છે.

About gujju

Check Also

નીતા અંબાણી પાસે છે ૨૩૦ કરોડનું રોયલ વિમાન,જેમાં છે રાજમહેલ જેવી સુવિધાઓ,જુઓ આ અદભુત વિમાન ની તસવીરો…..

જો આપણે એશિયાની સૌથી શક્તિશાળી ઉદ્યોગપતિની વાત કરીએ તો નીતા અંબાણીના નામની જરૂર છે. નીતા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *