Breaking News

અંબાલાલ પટેલની મોટી આગાહી વરસાદ ખેંચાયો પણ આગામી ૫ દિવસ ગુજરાત માટે ભારે….

જ્યારે ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડ્યો છે, જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક ભાગો અને સૌરાષ્ટ્રના પશ્ચિમ ભાગોમાં, પશ્ચિમ સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. ઉત્તર-મધ્ય ગુજરાતના ભાગો વરસાદથી વંચિત છે.

હવે મધ્યપ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ થશે જે ધીરે ધીરે ઓરિસ્સાથી બંગાળની ખાડી તરફ મધ્યપ્રદેશ તરફ આવી રહ્યો છે. અંબાલાલ દા પટેલે જણાવ્યું હતું કે જ્યારે ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

જુલાઇ 18-19ના રોજ ઉત્તર-મધ્ય ગુજરાતના ભાગોમાં ખૂબ સામાન્ય અથવા હળવા વરસાદની સંભાવના. આ સ્થિતિ અમદાવાદ, ગાંધીનગરમાં પણ રહેવાની સંભાવના છે.

અરવલ્લીના ભાગો, ઉત્તર ગુજરાતના ભાગો, બનાસકાંઠા, મહેસાણા, સિદ્ધપુર, વિસનગર, હરિજ અને સામીમાં સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે. વિરમગામ અને સુરેન્દ્રનગરના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં 4 થી 6 જુલાઇ સુધી સારો વરસાદની સંભાવના છે. ઉત્તર-મધ્ય ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં, દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં, સૌરાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં અને સૌરાષ્ટ્રના અન્ય ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના છે. 20 જુલાઈ પછી પુષ્ય નક્ષત્રનું પાણી કૃષિ પાક માટે સારું માનવામાં આવે છે.

આ સમયે દેશના ઉત્તર-પૂર્વ ભાગ તેમજ હિમાલયના ઉપરના ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના છે. અમદાવાદ, ગાંધીનગર અને મધ્ય ગુજરાતના ભાગોળ, આણંદ, વડોદરા વગેરે વિસ્તારોમાં અત્યારે હળવા વરસાદનો વરસાદ જોવા મળશે, 4 થી 5 જુલાઇ સુધી કેટલાક ભાગોમાં સારો અને ભારે વરસાદ પડશે.

આજથી પાંચ દિવસ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દક્ષિણ ગુજરાત ઉપર દરિયા સપાટીથી 2.1 કિ.મી. એ ચક્રવાત ફરતો હોય છે. સુરત, નવસારી, વલસાડમાં પ્રથમ દિવસે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ, દીવમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ વરસશે.

જ્યારે વડોદરા, નર્મદા, સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બીજા દિવસે ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ત્રીજા દિવસે ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદ પડશે.

About gujju

Check Also

સુરતના મેયરના બંગલાનું લાઈટબિલ જાણીને હેરાન થઇ જાસો,પ્રજાના પૈસા લીલા લહેર…..

સુરતના મેયરના આ બંગલાને હળવાશથી ન લેવો જોઈએ સુરતના મેયર હેમાલી બોઘાવાલા એક સુંદર મહેલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *