Breaking News

ગુજરાતની આ માત્ર એક હોસ્પિટલ જ્યાં તમામ પ્રકારના રોગોનું નિદાન મફત કરવામાં આવે છે,વધુ ને વધુ શેર કરો જેથી બીજાને કામ લાગે….

આજના યુગમાં જ્યારે માણસ એટલો સ્વાર્થી થઈ ગયો છે કે તેને વિના મૂલ્યે ચા પણ મળી નથી, ત્યારે અમદાવાદની ગાંધીનગર રોડ પરની આ હોસ્પિટલ, જ્યાં દર્દીઓની કોઈ પણ ફી લીધા વિના સારવાર કરવામાં આવે છે, ‘સર્વે સંતો નિરમે’ કહેવત વહન કરે છે. હોસ્પિટલ અમદાવાદમાં આવેલી છે, જ્યાં સારવાર વિના મૂલ્યે આપવામાં આવે છે. સંત નિરામયના શબ્દો અર્થપૂર્ણ લાગે છે.

હોસ્પિટલ દિવસમાં 24 કલાક કામ કરે છે અને ઓછામાં ઓછા 50 દર્દીઓ માટે પથારીની સાથે આધુનિક સુવિધાઓથી સજ્જ છે. આ મલ્ટિસ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલ તમામ પ્રકારની બિમારીઓ માટે મફત સારવાર અને તબીબી સેવાઓ પૂરી પાડે છે

અમદાવાદની હોસ્પિટલ દિવસના 24 કલાક ખુલ્લી હોય છે અને તે આધુનિક મશીનરી અને સુવિધાઓથી સજ્જ છે. હોસ્પિટલની ક્ષમતા 50 પથારીથી વધુ છે. અમદાવાદની આ મલ્ટી સ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલ વિના મૂલ્યે તમામ પ્રકારની બિમારીઓની સારવાર અને તબીબી સેવાઓ પૂરી પાડે છે.

અહીં દર્દીઓ બતાવવા માટે ઓપીડી વિભાગ સવારે 9 થી સાંજના 5 સુધી ખુલ્લો રહેશે. અહીં અમે તમને તબીબી સેવાઓ અને આ હોસ્પિટલમાં કયા રોગોની સારવાર કરવામાં આવે છે તે વિશે જણાવીશું.

ચિલ્ડ્રન્સ ડિપાર્ટમેન્ટ: આ વિભાગ બાળકોના તમામ રોગો, નવજાત બાળકોને રસીકરણ, તાવ, શરદી અને બાળકોને લગતા તમામ પ્રકારના રોગો તેમજ ડોકટરો દ્વારા સારવાર માટેની સુવિધાઓ પૂરી પાડે છે.

સામાન્ય વિભાગ: આ વિભાગ બ્લડપ્રેશર, હ્રદયરોગ, ડાયાબિટીઝ, પિત્તાશય રોગ, વાઈ, ચેપી રોગો જેવા ઘણા રોગોનું નિદાન અને ઉપચાર કરે છે. ડાયાબિટીઝ, પિત્તાશય, ચેપી રોગો, હૃદયરોગ, બ્લડ પ્રેશર જેવા ઘણા રોગોનું નિદાન આ વિભાગમાં થાય છે. અને સારવાર.

જનરલ સર્જરી ડિપાર્ટમેન્ટ: આ વિભાગ નાના અને મોટા આંતરડા, હર્નીઆ, ફિસ્ટુલા, પાઈલ્સ, કોથળીઓ, કિડની અથવા મૂત્રાશય અથવા પિત્તાશય, થાઇરોઇડ ગ્રંથિ, સ્તનને લગતા તમામ રોગોનું નિદાન અને ઉપચાર કરે છે. નિદાન પછી, તેઓ ઓપરેટ કરવામાં આવે છે. કિડની, આંતરડાના રોગો, પત્થરો, થાઇરોઇડ અને અન્ય રોગો.

સ્ત્રીરોગવિજ્ઞાન અને પ્રસૂતિવિજ્ઞાન વિભાગ: આ વિભાગ સ્ત્રીરોગવિજ્ઞાન , સોનોગ્રાફી, સિઝેરિયન વિભાગ, ગર્ભાશયની ફોલ્લો સર્જરી જેવા તમામ સ્ત્રીરોગવિજ્ઞાનના રોગોનું નિદાન અને સારવાર પ્રદાન કરે છે.

અસ્થિ વિભાજન: આ વિભાગ પીઠનો દુખાવો, સાંધા અને અસ્થિભંગ તેમજ સાંધાના રોપ અને અસ્થિભંગ સર્જરીનું નિદાન અને ઉપચાર કરે છે.

મનોચિકિત્સા વિભાગ: આ વિભાગમાં, મગજમાં અસરગ્રસ્ત તમામ પ્રકારના રોગોનું નિદાન અને સારવાર કરવામાં આવે છે.

નાક, કાન અને ગળાના વિભાગ: આ વિભાગ નિદાન કરે છે અને નિદાન કરે છે સાઇનસ રોગો, કાનની બહેરાશ, કાનમાં પરુ, પટલમાં છિદ્ર, કાકડાની લંબાઈ તેમજ ગળાના કોઈપણ રોગનું નિદાન કરે છે.

આંખ વિભાગ: આ વિભાગમાં, આંખની તપાસ, નિદાન અને જો જરૂરી હોય તો, અત્યાધુનિક ઉપકરણો દ્વારા ઓપરેશન પણ કરવામાં આવે છે. અહીં મોતિયા, વ્હેલ અને આંખના ઓપરેશન પણ કરવામાં આવે છે.

ત્વચારોગ વિભાગ: આ વિભાગ ત્વચા સંબંધિત તમામ રોગોનું નિદાન કરે છે અને તેની સારવાર કરે છે.

દંત ચિકિત્સા વિભાગ: આ વિભાગ દાંતના મૂળની સારવાર, દાંતની રચના, દાંતની સફાઇ, કુટિલ દાંતને સીધો કરવા, નિદાન અને અસ્થિક્ષયની સારવાર સાથે સંબંધિત છે.

શ્વસન અથવા ક્ષય રોગ વિભાગ: આ વિભાગ અસ્થમા, શ્વસન, ક્ષય, ન્યુમોનિયા તેમજ શ્વાસનળીના દૂરબીન જેવા ફેફસાના રોગોની તપાસ કરે છે, નિદાન કરે છે અને તેની સારવાર કરે છે. તાત્કાલિક સારવાર, એક્સ-રે, સોનોગ્રાફી, ઇસીજી, હાર્ટ ઇકો, ટીએમટી, ફાર્મસી સેવાઓ અને 3 x 2 કલાક પ્રયોગશાળા પરીક્ષણ સેવાઓ વિના મૂલ્યે પ્રદાન કરવામાં આવે છે.

બ્લડ બેંક, સીટી સ્કેન, એમઆરઆઈ, એન્જીયોગ્રાફી અને મેમોગ્રાફી જેવી ભાવિ સેવાઓ ડિસ્કાઉન્ટ દરે ઉપલબ્ધ છે. આ સાથે, રાજ્ય સરકાર તરફથી આવતા દરેક કાર્ડ જેવા કે ચિરંજીવી યોજના, આરએસબીવાય, ફેમિલી વેલ્ફેર પણ શામેલ છે. દરેક દાખલ દર્દીને સર્જરી, દવાઓ અને ભોજન વિના મૂલ્યે આપવામાં આવે છે આ હોસ્પિટલ શ્રીમતી સુશીલાબેન મનસુખલાલ શાહ મલ્ટીસ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલની છે.

About gujju

Check Also

ભાજપ શાસિત આ રાજ્ય ના મુખ્યમંત્રી આજે આપી શકે છે રાજુનામુ,જાણો કોણ બનશે નવા મુખ્યમંત્રી…..

બીએસ યેદિયુરપ્પા આજે આ પદ પરથી રાજીનામું આપી શકે છે છેલ્લા કેટલાક સમયથી કર્ણાટકમાં નેતૃત્વમાં …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *