Breaking News

૨૦૨૧ માં આવા દિવસો દેવાયત પંડિતની ભવિસ્યવાણીઓ પડી રહી છે સાચી,જાણો……

જો તમે સોરથ અથવા સૌરાષ્ટ્રના વતની છો, તો તમે ઉપરોક્ત સ્તોત્ર સાંભળ્યું હશે! આ સ્તોત્રના રચયિતા દેવયાત પંડિત, જૂનાગઢ નજીક વંથલી ગામના ભક્ત અને સંત છે. નાનપણથી જ ભક્તિ અને આધ્યાત્મિક કાર્યોમાં રોકાયેલા દેવાયત પંડિતો તરણના એક દિવસ પછી મેળામાં જાય છે.

ત્યાં તે ઘણા સાધુ સંતોના સંપર્કમાં આવ્યો અને વિશ્વમાં રસ ગુમાવ્યો. વંથલી મેળાથી પરત ફર્યા બાદ દેવયત ગિરનાર નથી. તે ગિરનારના જંગલોમાં ભટકવા લાગ્યો અને સાધુઓની સેવા કરવા લાગ્યો અને તેમની સાથે સત્સંગ પણ કરવા લાગ્યો!

આ સમયે તે શોભાજી મહારાજ નામના સંતના સંપર્કમાં આવે છે. સંત સાથેનો સત્સંગ ભગવાનના મન ઉપર અસર કરે છે. આ તે જ તેને માસ્ટર બનાવે છે. દેવાયત પંડિતે તેની પત્ની સાથે સૌરાષ્ટ્રના પંચલા વિસ્તારમાં આશ્રમ સ્થાપ્યો,

400 साल पुरानी भविष्यवाणी – creative thinking

જ્યાં તેમણે ધાર્મિક પ્રવૃત્તિઓ કરી અને સાધુઓની સેવા કરી. તેના માતાપિતા ભક્તો હતા, તેથી દેવાયત નાનપણથી જ ભગવાન અને તેના માતાપિતાના સંસ્કારોમાં માનતા હતા. તેના પિતા ગામમાં ગોરપડુ હતા.

દેવાયત પંડિત તેની આગાહીઓ માટે પ્રખ્યાત છે. સરવન , સહદેવ જોશી અને પછી દેવયત પંડિત ભવિષ્યવાણીમાં પ્રખ્યાત છે! તેમના સ્તોત્રોમાં તે તેની પત્નીને સંબોધિત કરે છે અને ભવિષ્યનો ચોક્કસ સંદર્ભ આપે છે. તેમણે આ ભવિષ્યવાણીને તેના ગુરુ શોભાજી મહારાજને આભારી છે. તેની આગાહી નીચે મુજબ છે.

યુદ્ધના વાહનો પૃથ્વી પર દોડશે, શહેર સૂઈ જશે. લક્ષ્મી એટલે કે સંપત્તિ અને સ્ત્રી બંને લૂંટી લેવામાં આવશે, લોકો તેની ફરિયાદ પણ નહીં કરે! હવે એ જોવું રહ્યું કે આપણી આસપાસ કંઈક છે, પહેલા પવન ફૂંકશે, એટલે કે તોફાન આવશે, પછી નદીઓનું પાણી વહેવા લાગશે. સાયબો ઉત્તરથી આવશે, જેનો અર્થ અહીં સાઇબા એટલે નલકંક અવતાર, જેનો અર્થ તે કલ્કીના રૂપમાં વિષ્ણુનો અવતાર માનવામાં આવે છે.

હનુમાનજીને તેમના રથમાં બેસાડવામાં આવશે, યુદ્ધના વાહનો જમીન પર આગળ વધવા માંડશે, શહેર સૂઈ જશે. લોકોના રક્ષકોની લૂંટ કરવામાં આવશે, પરંતુ કોઈ તકરાર કે ફરિયાદ થઈ શકે નહીં.

સંપત્તિ અને સ્ત્રી બંને લક્ષ્મી તરફ ધ્યાન આકર્ષિત કરે છે અને આજે આપણે જોઈએ છીએ કે બંનેને લૂંટી લેવામાં આવ્યા છે છતાં કોઈ ફરિયાદ સાંભળવા તૈયાર નથી. આ દિવસો આવ્યા અને ગયા.

મેઘવાલ સમાજના વિશ્વવિની અને ગુરુ મામાદેવ દ્વારા અગિયારમી સદીમાં કરવામાં આવેલી આગાહીઓ ભગવાન શ્રીકૃષ્ણના પછીના અવતારો સાથે સંપૂર્ણ રીતે મેળ ખાય છે. ગુજરાતી ભજન સાહિત્યમાં તેમનું મુખ્ય યોગદાન “આગમવાણી” છે. આગમા એટલે આગાહી. તેમણે સ્તોત્રો દ્વારા ઘણી ભવિષ્યવાણી કરી. જેને આજે પણ સચોટ માનવામાં આવે છે.

પુસ્તકોનું કોઈ મૂલ્ય હોતું નથી અને શાસ્ત્રના શબ્દો, ગ્રંથો અથવા શબ્દો પણ ખોટા નહીં લાગે. જે નિર્ભય અને નીડર છે તે કાયરની જેમ બેસશે, સતી યોગીઓને યોગ અને શુદ્ધતા આપશે, અને યોદ્ધાઓ સાબરમતીના કાંઠે લડશે. કાળા કામદારો દુષ્ટતાનો નાશ કરશે અને તેનું નામ નકલાંક રહેશે. તે દિવસ આવશે જ્યારે અવતાર નકલ કરવાના નામે પાપ કરનારાઓને શિક્ષા કરશે.

સંતો પણ પાપનો આશરો લેશે, પૃથ્વી પ્રાણીઓ અને છોડનો નાશ કરવાનું શરૂ કરશે, કેટલાક યુદ્ધોમાં મરી જશે, કેટલાક ભયંકર રોગોથી મરી જશે! સાઈબો એટલે કે ભગવાન વિષ્ણુ ઉત્તરથી કલ્કી અવતાર લાવશે, જેના રથ પર હનુમાનજી બિરાજશે, તે માણસ પાસે આવે છે!

તે દિવસ આવશે જ્યારે કલ્કી અર્જુનને ભેટો આપશે અને ભીમ કાંકરિયા તળાવ પર તંબુ મૂકશે અને યુદ્ધ યોગીઓ જાહેર કરશે અને સતી તેનો યોગ અને શુદ્ધતા જાળવશે. સાબરમતીના કાંઠે યુદ્ધ થશે, જે કાળા કર્મો કરીને દુષ્ટનો નાશ કરે છે, તે નકલાંગનું નામ લેશે! એવા દિવસો આવશે જ્યારે કલ્કી અવતાર કાંકરિયા નજીક સીધો પોતાનો યુદ્ધ જાહેર કરી શકે.

About gujju

Check Also

કિન્નર ને જોયા પછી કરો આ, ધન-સંપત્તિથી ભરાઈ જશે..

કિન્નર સમાજ એક એવો સમાજ છે જેમાં આશીર્વાદ અને શ્રાપ બંને છે. કહેવાય છે કે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *