Breaking News

૧ ઓક્ટોમ્બરથી ભારતમાં દરેક યુનિવર્સીટી માં શરુ થશે શિક્ષણ કાર્ય સરકારનો આદેશ…

યુનિવર્સિટી ગ્રાન્ટ્સ કમિશન (યુજીસી) એ 2021-2 સેમેસ્ટર પરીક્ષાઓ માટે શૈક્ષણિક કેલેન્ડર અને માર્ગદર્શિકા જાહેર કરી છે. યુજીસી 30 સપ્ટેમ્બરના રોજ યુનિવર્સિટીઓમાં પ્રવેશ આપશે

, પ્રથમ વર્ષ પ્રવેશ 1 ઓક્ટોબર 2021 સુધીમાં પૂર્ણ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું છે અને પ્રથમ સેમેસ્ટરની અધ્યયન કામગીરી શરૂ કરવી પડશે. યુજીસીએ તમામ યુનિવર્સિટીઓને 31 ઓગસ્ટ, 2021 પહેલાં અંતિમ વર્ષ અને સેમેસ્ટર પરીક્ષાઓ પૂર્ણ કરવા નિર્દેશ પણ આપ્યો છે.

ગ્રેજ્યુએટ વિદ્યાર્થીઓનો પ્રવેશ સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશનું પાલન કરવાનું કહેવામાં આવે છે. તે મુજબ પ્રથમ વર્ષ માટેની પ્રવેશ પ્રક્રિયા 1 ઓગસ્ટથી શરૂ થશે. જો 30 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં પ્રવેશ દરમિયાન ખાલી જગ્યાઓ છે, તો તેમને ભરવાની છેલ્લી તારીખ 31 ઓ ક્ટોબર છે.

યુજીસીએ વધુમાં કહ્યું કે, જો બારમા ધોરણના પરિણામ જાહેર કરવામાં વિલંબ થાય તો પ્રથમ વર્ષનો નવો કાર્યકાળ 15 ઓક્ટોબરથી શરૂ થઈ શકે છે. કોરોના ચેપને ધ્યાનમાં રાખીને 31 ઓક્ટોબર સુધી પ્રવેશ રદ કરનાર વિદ્યાર્થીની યુનિ. રદ કરવાની ફી જમા કરી શકાતી નથી. મહત્તમ પ્રોસેસિંગ ફી રૂ. સત્ર ઓનલાઇન અથવા    ઓ ફલાઇન ચાલશે. યુસીજીએ નિર્ણય લેવાનું છે.

About gujju

Check Also

સુરતના મેયરના બંગલાનું લાઈટબિલ જાણીને હેરાન થઇ જાસો,પ્રજાના પૈસા લીલા લહેર…..

સુરતના મેયરના આ બંગલાને હળવાશથી ન લેવો જોઈએ સુરતના મેયર હેમાલી બોઘાવાલા એક સુંદર મહેલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *