Breaking News

મોટા સમાચાર:૧૦ ઓગસ્ટ ના દિવસે સમગ્ર દેશમાં થઇ શકે છે વીજળી ગુલ,સરકારના આ નિર્ણય ના કારણે….

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, મહાસંઘે સરકાર પાસે માંગ કરી છે કે સંસદના ચોમાસુ સત્રનું બિલ ઉતાવળમાં ન આવે. સાથોસાથ સંસદમાં રજૂ થવાને બદલે બિલને ઉર્જા અંગેની સ્થાયી સમિતિમાં ચર્ચા માટે મોકલવું જોઈએ.

ફેડરેશનના અધિકારીઓ બિલ વિરુદ્ધ અરજી કરશે
ફેડરેશનનો આક્ષેપ છે કે 2003 ના ઇલેક્ટ્રિસિટી એક્ટ દ્વારા જનરેશન માટે ખાનગીકરણની મંજૂરી આપવામાં આવી હતી અને સૂચિત બિલ વીજળીના વિતરણનું ખાનગીકરણ કરે છે, વીજ કંપનીઓને દેવામાં ડૂબી જાય છે.

10 ઓગસ્ટના રોજ કામનો બહિષ્કાર કરવાનો નિર્ણય મંગળવારે ઇલેક્ટ્રિકલ કામદારો અને ઇજનેરોની રાષ્ટ્રીય સંકલન સમિતિની વર્ચ્યુઅલ મીટિંગમાં લેવામાં આવ્યો હતો. આ સાથે, 27 જુલાઈએ કેન્દ્રીય ઉર્જા પ્રધાન દ્વારા સૂચિત બિલનો વિરોધ કરવા માટે વિશેષ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

એઆઈપીઈએફના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે બિલની અંતિમકરણમાં ગ્રાહકો, વીજ ક્ષેત્રના કામદારો અને ઇજનેરોની અવગણના કરવામાં આવી છે. આ સિવાય કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા હિતધારકો સાથે આ મુદ્દે ચર્ચા કરવા માટે કોઈ પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો નથી.

ગુપ્તાએ જણાવ્યું હતું કે ગ્રાહકોના હિતોનું રક્ષણ કરતાં ખાનગી કંપનીઓને ફાયદો પહોંચાડવામાં કેન્દ્ર વધુ ચિંતિત છે. અગાઉ ફેડરેશનના પ્રમુખ શૈલેન્દ્ર દુબેએ પીએમ મોદીને એક પત્ર લખીને કહ્યું હતું કે તકનીકી પાસાઓ પર તકનીકી નિષ્ણાતો, ઇલેક્ટ્રિકલ ઇજનેરો અને ઇલેક્ટ્રિશિયન સાથે સલાહ લીધા વિના ગ્રાહકો અને કર્મચારીઓને પ્રભાવિત કરવા સંસદમાં બિલ લાવવું યોગ્ય નથી.

સરકારી વીજ કંપનીઓને નુકસાન થશે
ફેડરેશનના પ્રમુખ શેલેન્દ્ર દુબેએ પીએમ મોદીને પત્ર લખીને કહ્યું હતું કે કોરોના રોગચાળાની બીજી લહેરમાંથી અર્થતંત્ર પાછું મેળવી શક્યું નથી અને રોગચાળાના કામદારોએ રોગચાળામાં પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે. કટોકટી ચાલી રહી છે.

દરમિયાન, આ સંશોધન બિલ 2021 ના ​​ચોમાસા સત્રમાં કોઈ વિચાર વિમર્શ કર્યા વિના મૂકવું યોગ્ય રહેશે નહીં. ફેડરેશનનું કહેવું છે કે આ ખરડો એક ક્ષેત્રમાં એક કરતા વધુ ખાનગી વીજળી વિતરણ કંપનીનું લાઇસન્સ કાઢી નાખશે, જેમાં દરેક નવા પ્રવેશદ્વારને હાલના વીજ વિતરણ નિગમના વીજળી નેટવર્ક સાથે પ્રયોગ કરવાની મંજૂરી મળશે અને નેટવર્ક અને સુવિધાઓ બનાવવા માટે એક પૈસો ખર્ચ થશે.

ઉપરાંત, નવી કંપનીઓના ગ્રાહકોના દરેક સેગમેન્ટને વીજળી પહોંચાડવાની કોઈ મજબૂરી રહેશે નહીં. પરિણામે, ખાનગી કંપનીઓ ઔદ્યોગિકઅને વ્યાપારી ગ્રાહકોને વીજળી આપશે. એઆઈપીઇએફનું કહેવું છે કે

સરકારના નિર્ણયથી ઔદ્યોગિકઅને વ્યાપારી ગ્રાહકોને બાકાત રાખવામાં આવશે કે જેમણે રાજ્યની માલિકીની વીજળી વિતરણ નિગમ અને રાજ્યની માલિકીની વીજ વિતરણ કંપનીઓને લાભ મેળવ્યો છે. પરિણામે, સરકારી કંપનીઓ પાસે વીજ ખરીદવા માટે પૈસા નહીં હોય અને આની સીધી અસર ખેડુતો અને ગરીબ ગ્રાહકોને પડશે.

About gujju

Check Also

વૈજ્ઞાનિકોની ચેતવણી:દર ત્રણ વ્યક્તિમાંથી એક વ્યક્તિ માટે જીવલેણ બનશે કોરોનાનો સુપર મ્યુટન્ટ વેરિયંટ….

કોરોના વાયરસનો ચેપ વિશ્વમાં ચિંતાનો વિષય બની ગયો છે. નવું સંસ્કરણ ઘણા દેશોમાં તરંગો બનાવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *