Breaking News

વિદ્યાર્થીઓ માટે મહત્વના સમાચાર,સરકાર દ્વારા ખાનગી ટ્યુશન કલાસીસ શરૂ કરવા મંજૂરી,આ બાબતોનું રાખવું પડશે ધ્યાન….

રાજ્ય સરકારે ખાનગી ટ્યુશન વર્ગો શરૂ કરવા શરતી મંજૂરી આપી છે. જેના કારણે નવસારી જિલ્લામાં ટ્યુશન ક્લાસ સંચાલકોએ વિદ્યાર્થીઓને offlineફલાઇન અભ્યાસની શરૂઆત કરી દીધી છે.

50 ટકા બેઠક વ્યવસ્થા સાથે સામાજિક અંતર જાળવી રાખીને બાળકોને શિક્ષિત કરવામાં આવી રહ્યું છે. તે જ સમયે, ખાનગી ટ્યુશન વર્ગોના સંચાલકો બાળકો માસ્ક અને સેનિટાઈઝરનો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કરે છે તેની કાળજી લઈ રહ્યા છે.

કોરોના સમયગાળા દરમિયાન મળી આવેલા શિક્ષણ કાર્યનું વાહન પાટા પર ફરી રહ્યું છે. ખાનગી ટ્યુશન વર્ગો શરૂ કરવા રાજ્ય સરકારની શરતી મંજૂરી સાથે, નવસારી જિલ્લામાં ટ્યુશન વર્ગોના સંચાલકોએ આજથી વિદ્યાર્થીઓને ઓફલાઈન અભ્યાસ આપવાનું શરૂ કર્યું છે.

નવસારી જિલ્લામાં દો a વર્ષ અગાઉ વિદ્યાર્થીઓને કોરોના વાયરસના કારણે રોગચાળો ફેલાતાં મૂંઝવણમાં મુકાયા હતા. વિદ્યાર્થીઓને શાળાના ગરમ વાતાવરણને બદલે ઘરના બંધ ઓરડામાં મોબાઈલની મદદથી ઓનલાઈન અભ્યાસ કરવાની ફરજ પડી હતી.

ઇન્ટરનેટ દ્વારા મોબાઈલ પર ઓનલાઇન શિક્ષણ શીખનારા બાળકો માટે મુશ્કેલીઓ ઉભી કરી રહ્યું હતું. નેટવર્ક ભંગાણ વચ્ચે વિદ્યાર્થીઓને ચાલુ વર્ગો દરમિયાન જોડાણ તૂટી જવાને કારણે વર્ગ છોડવાની ફરજ પડી હતી. વળી, બાળકોને મૂંઝવણમાં મુકતા પ્રશ્નો તેમના શિક્ષકો અસલી ન હોવાથી યોગ્ય ઉકેલો મેળવી શક્યા નહીં.

રાજ્ય સરકાર, ઓનલાઇન શિક્ષણ માટે આગ્રહ કરવાની ફરજ પડી હતી, વિદ્યાર્થીઓ અંગે યોગ્ય નિર્ણય લેવાની દ્વિધામાં ફસાઈ ગઈ હતી. ત્યારબાદ કોર્ના કેસને ઓફલાઈન શીખવાની મંજૂરી આપવામાં આવી છે.

જે બાદ નવસારી જિલ્લા કલેકટરે ખાનગી ટ્યુશન વર્ગો શરૂ કરવા શરતી મંજૂરી આપી હતી. મંજૂરી મળતાની સાથે જ ટ્યુશન સંચાલકોએ વિદ્યાર્થીઓને વાસ્તવિક શિક્ષણ આપવાનું શરૂ કર્યું છે.

50 ટકા બેઠક વ્યવસ્થા સાથે સામાજિક અંતર જાળવતાં નવસારી શહેરમાં ચિલ્ડ્રન એજ્યુકેશન વર્ગો શરૂ કરવામાં આવ્યા છે. તે જ સમયે, ખાનગી ટ્યુશન વર્ગોના સંચાલકો વિશેષ કાળજી લઈ રહ્યા છે કે બાળકો માસ્ક અને સેનિટાઈઝરનો ઉપયોગ કરે. ઓફલાઈન વાસ્તવિક શિક્ષણ હવે  શરૂ થયું છે. શિક્ષકો અને વિદ્યાર્થીઓ વચ્ચે ખુશી છે.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *