Breaking News

ભારતમાં આ રાજ્યમાં આવશે પોડ ટેક્ષી,લંડન જેવી પોડ ટેક્ષી ની સુવિધા કરવામાં આવશે,જાણો વધુ માહિતી….

દેશની પહેલી પોડ-ટેક્સી નોઇડા એરપોર્ટ અને ફિલ્મ સિટી વચ્ચે દોડશે. નોઈડા એરપોર્ટથી ફ્લાઇટ શરૂ થતાંની સાથે જ તે ટ્રેક પર દોડવાનું શરૂ કરશે. ફિલ્મ સિટી અને નોઇડા એરપોર્ટ વચ્ચેની મેટ્રો કનેક્ટિવિટીને ધ્યાનમાં રાખીને, ભારતીય બંદર રેલ અને રોપવે કર્પોરેશન લિમિટેડે મંગળવારે ડ્રાઈવરલેસ પોડ ટેક્સીઓ માટેની અંતિમ ડીપીઆર યમુના ઓથોરિટીને સુપરત કરી હતી. તે નોઈડા એરપોર્ટથી ફિલ્મ સિટી સુધીના 14 કિલોમીટરના અંતરને આવરી લેશે.

નોઇડા દુનિયાભરના પ્રવાસીઓને આકર્ષિત કરશે

લંડનના હિથ્રો એરપોર્ટ જેવા વિશ્વના ચાર દેશોના એરપોર્ટ પર હવાઈ મુસાફરો માટે પોડ ટેક્સીઓ ઉપલબ્ધ છે. દુબઈ, દક્ષિણ કોરિયા અને વર્જિનિયાના એરપોર્ટ પર મુસાફરોને કનેક્ટિવિટી સુવિધા આપવા માટે લંડન ઉપરાંત રાજ્ય સરકારે નોઈડા આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથક પર સુવિધા વિકસાવવાનો નિર્ણય લીધો છે.

યુપીની શો વિંડોમાં દેશની પ્રથમ પોડ ટેક્સી ચાલશે

ઇન્ડિયન પોર્ટ રેલ અને રોપ વે કોર્પોરેશન લિમિટેડ, નોઈડા એરપોર્ટથી ફિલ્મ સિટી સુધીના 14 કિલોમીટરમાં ડ્રાઇવરલેસ પોડ ટેક્સીઓ ચલાવશે. તે નોઈડા એરપોર્ટથી ફિલ્મ સિટી થઈ યેદા સેક્ટર 21, 28, 29, 32 અને 33 થઈને ચાલશે. આ સાથે, તે દરેક ક્ષેત્રમાં પોતાની એક અલગ ઓળખ બનાવશે.

દેશમાં પ્રથમ પોડ ટેક્સી ચલાવવા માટે રાજ્ય સરકારે 862 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કરવા પડશે. નોઈડાની જમીન પર પોડ ટેક્સી ઉતરાણ માટે પ્રતિ કિ.મી. 50 થી 60 કરોડ ખર્ચ કરવા પડશે.

અંતિમ ડીપીઆરમાં, 14 કિ.મી.ના રસ્તાની કિંમત આશરે 862 કરોડ રૂપિયા હોવાનો અંદાજ મૂકવામાં આવ્યો છે. જો બધુ ઠીક થઈ રહ્યું છે, તો પોડ ટેક્સીઓ 2025 સુધીમાં ગ્રેટર નોઈડામાં કામ શરૂ કરશે.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *