Breaking News

અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં કયારે થશે મેઘમહેર,ખેડૂતો ને કરવામાં આવ્યા એલર્ટ,ગુજરાતમાં કુલ ૧૦ NDRF ની ટિમો પહોંચી…

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ગુજરાતમાં ધીમી ગતિએ ચાલતા ચોમાસાની ફરી શરૂઆત થઈ છે. ભારે વરસાદની આગાહીને પગલે વડોદરા એનડીઆરએફની 10 ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે.

આ ઉપરાંત સુરત, વલસાડ, નવસારી, રાજકોટ, ગીરસોમનાથ, મોરબી, કચ્છમાં પણ એનડીઆરએફની ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. બે ટીમો રાજસ્થાનના ઉદયપુરના કોટા રવાના કરવામાં આવી છે.

બંગાળની ખાડીમાં રચાયેલ લો પ્રેશર સૌરાષ્ટ્રને આવરી લે છે. હવામાન વિભાગે નીચા દબાણ અને ચક્રવાત પરિભ્રમણને કારણે આગામી ત્રણ દિવસમાં સૌરાષ્ટ્ર અને આજુબાજુના વિસ્તારોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

દરિયા સપાટી  સર્જાતા આ દબાણને કારણે સારા વરસાદનું વાતાવરણ બનાવવામાં આવશે. આવતીકાલે અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં હળવાથી મધ્યમ અથવા ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગની આગાહી બાદ ખેડૂતોને ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું ધીમું પડ્યું હતું. આને કારણે લોકો સહિતના લોકોનું જીવન અટકી પડ્યું હતું. જે ખેતરોમાં રોપાયું હતું તે બગડવાનું જોખમ હતું. જોકે, લોકોને રાહત થઈ છે કે ધીરે ધીરે વરસાદ શરૂ થઈ રહ્યો છે.

હવામાન વિભાગે 18 જુલાઈ સુધી આગાહી કરી છે. પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથમાં પ્રથમ દિવસે ભારેથી ભારે અથવા વધુ વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે દાહોદ, પંચમહાલ, મહિસાગર, ખેડા, આણંદ, બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ, અમરેલી, કચ્છ અને દીવમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

બીજા દિવસે દમણના વલસાડમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. દાહોદ, છોટા ઉદેપુર, ડાંગ, નવસારી, જૂનાગadh, અમરેલી, ગીર સોમનાથ, કચ્છ અને દીવમાં પણ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા પવનની ચેતવણી આપ્યા બાદ જામનગર જિલ્લા બંદરો પર સિગ્નલ નંબર 03 સ્થાપિત કરાયો હતો.

હવામાન વિભાગ દ્વારા જોરદાર પવનની આગાહીને પગલે જામનગર શહેર જિલ્લાના બંદરો પર ચેતવણી નિશાની નંબર 03 લગાવવામાં આવી છે. જામનગર નગર જિલ્લામાં સોમવારે મેઘરાજાને કાચા દાણાથી માહિતગાર કર્યા હતા અને જિલ્લામાં સવારથી સાંજ સુધી ખુલાસા કરવામાં આવ્યા હતા. જામજોધપુરમાં જપ્તા સિવાય જિલ્લામાં બપોર સુધી ક્યાંય વરસાદ વરસ્યો ન હતો.

રાજ્યમાં હવામાન વિભાગની આગાહીને પગલે જામનગરના દરિયાકાંઠાના જિલ્લાના બેદી, રોજી, સિક્કા, સલાયા, સચાણા, સલાયા બંદરો પર ચેતવણી નંબર 4 મૂકવામાં આવ્યો હતો. જિલ્લામાં હાલમાં માછીમારીની મોસમ બંધ હોવાથી મત્સ્યોદ્યોગ વિભાગને માછીમારોને પાછા બોલાવવી પડી નથી.

જિલ્લાના ગ્રામીણ વિસ્તારોની વાત કરીએ તો તા .13 મીએ સવારે 9 વાગ્યા સુધી, જામનગર તાલુકાના ફલામાં 8, જામવંતલીમાં 10, ધુતારપુરમાં 05, ડેરમાં 05 મીમી, જોડિયાના હાદિયાણામાં 05 મીમી, ધારોલના લતીપુરમાં જલિયાદેવનીમાં 03 મી.મી. . લાયરામાં 10 મી.મી. અને 10 મી.મી.,

કાલાવડના બડા વડાલામાં 40 મી.મી. અને નવાગામમાં 10 મી.મી., જામવાડીમાં 08 મી.મી., વાંસજળીયામાં 04 મી.મી., ધુંડામાં 05 મી.મી., પરડવામાં 05 મી.મી., પદનામાં 09 મી.મી., મોતાખદાબા 02 મી.મી., ડબસંગમાં 03 મી.મી. વરસાદ નોંધાયો હતો.

About gujju

Check Also

સુરતના મેયરના બંગલાનું લાઈટબિલ જાણીને હેરાન થઇ જાસો,પ્રજાના પૈસા લીલા લહેર…..

સુરતના મેયરના આ બંગલાને હળવાશથી ન લેવો જોઈએ સુરતના મેયર હેમાલી બોઘાવાલા એક સુંદર મહેલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *