Breaking News

હવે પેટ્રોલ ના ભાવોની ચિંતા મુકો,આવી ગયું સૌથી વધુ એવરેજ વાળું ઇલેકટ્રીક સ્કુટર,જાણો શું છે ખાસિયતો…..

કોરોના મંદીના કારણે સામાન્ય ભારતીયોની હાલત કફોડી બની છે. ઉપરથી પેટ્રોલના ભાવમાં વધારો રક્તપિત્તને નુકસાન કરે છે. આ જ કારણ છે કે દેશમાં મોટાભાગના ઓટોમેકર્સ ઇલેક્ટ્રિક વાહનો બનાવી રહ્યા છે. આ જ ક્રમમાં, બેંગલુરુ સ્થિત ઇવી સ્ટાર્ટઅપ સિમ્પલ એનર્જી પણ જોડાયો છે.

કંપનીએ તાજેતરમાં ઇલેક્ટ્રિક ગતિશીલતાના ક્ષેત્રમાં તેના વિશે જાહેરાત કરી હતી. આ પછી કંપનીએ તેના પહેલા ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરનું ટીઝર રજૂ કર્યું. સ્કૂટરને કંપની દ્વારા માર્ક II નું કોડનામ આપવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ જો સમાચારની વાત માની લેવામાં આવે તો, કંપની આ સ્કૂટરને સિમ્પલ વન સાથે ભારતમાં લોન્ચ કરી શકે છે.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ભારતમાં સિમ્પલ એનર્જીનું પહેલું ઇ-સ્કૂટર 15 ઓગસ્ટ 2021 ના ​​રોજ રજૂ કરવામાં આવશે. સ્કૂટર શરૂઆતમાં હૈદરાબાદ, ચેન્નઈ અને બેંગ્લોરમાં વેચવામાં આવશે. આ પછી કંપની તેને અન્ય રાજ્યોમાં પણ ઓફર કરી શકે છે.

પરફોર્મન્સની વાત કરીએ તો સિમ્પલ વન 4 કેડબ્લ્યુએચની લિથિયમ-આયન બેટરી સાથે આપવામાં આવશે. કંપનીનો દાવો છે કે આ સ્કૂટર એક જ ચાર્જ પર 240km ની રાઇડિંગ રેન્જ આપવા માટે સક્ષમ હશે. તે શૂન્યથી 100 કિ.મી. દૂર છે. / ક માત્ર 3.6 સેકંડ લેશે અને તેની ટોચની ગતિ 100 કિમી પ્રતિ કલાકની છે. કલાક દીઠ હશે.

ફીચર્સની વાત કરીએ તો સ્કૂટરમાં 7 ઇંચનું ટચસ્ક્રીન ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર, સ્માર્ટફોન કનેક્ટિવિટી, નેવિગેશન, બિલ્ટ-ઇન ઇ-સિમ હશે. આ રીતે, આ સ્કૂટર ભારતમાં એથર 450X સાથે સ્પર્ધા કરી શકે છે. જોકે, આજ સુધી આ સ્કૂટરની કિંમત અંગે કોઈ નક્કર માહિતી બહાર આવી નથી.

About gujju

Check Also

સુરતના મેયરના બંગલાનું લાઈટબિલ જાણીને હેરાન થઇ જાસો,પ્રજાના પૈસા લીલા લહેર…..

સુરતના મેયરના આ બંગલાને હળવાશથી ન લેવો જોઈએ સુરતના મેયર હેમાલી બોઘાવાલા એક સુંદર મહેલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *