Breaking News

ભારતના ૧૭ થી વધારે રાજ્યોમાં પેટ્રોલની કિંમતોએ મારી સેન્ચુરી,અમદાવાદમાં પેટ્રોલ ૯૭ ને પાર…

હાલમાં દેશભરમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમતોમાં આગ લાગી છે. પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવ નીચે આવી રહ્યા નથી. અને તે દિવસેને દિવસે વધી રહ્યો છે. તેવામાં, 17 થી વધુ રાજ્યોમાં પેટ્રોલની કિંમત 100 ને વટાવી ગઈ છે. તો અમદાવાદમાં પણ પેટ્રોલ 97.64 રૂપિયા પર પહોંચી ગયું છે. અને નજીકના ભવિષ્યમાં અમદાવાદમાં પેટ્રોલ 100 રૂપિયા સુધી પહોંચે તો નવાઈ નહીં!

ઉત્તર પ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને નાગાલેન્ડમાં કેટલાક સ્થળોએ પેટ્રોલનો ભાવ પ્રતિ લિટર 100 રૂપિયાની ઉપર પહોંચી ગયો છે. ઓઇલ કંપનીઓએ શનિવારે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં વધારો કર્યો હતો. પેટ્રોલના ભાવમાં પ્રતિ લિટર 35 પૈસા અને ડીઝલના ભાવમાં 26 પૈસા પ્રતિ લિટર વધારો કરવામાં આવ્યો છે. પરિણામે દેશમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમતો ઐતિહાસિક સ્તરે પહોંચી ગઈ છે.

ડીઝલની વાત કરીએ તો રાજસ્થાન, ઓડિશા અને મધ્યપ્રદેશના ભાગોમાં ડીઝલની કિંમત 100 રૂપિયાને વટાવી ગઈ છે. રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીમાં પેટ્રોલ પણ પ્રતિ લિટર 100.91 રૂપિયાની ઐતિહાસિક  સપાટીએ પહોંચી ગયું છે.

યુપી, છત્તીસગ,, રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ, તેલંગાણા, કર્ણાટક, જમ્મુ-કાશ્મીર, ઓડિશા, તમિળનાડુ, કેરળ, બિહાર, પંજાબ, લદ્દાખ, સિક્કિમ, પુડુચેરી, પશ્ચિમ બંગાળ અને દિલ્હીમાં પેટ્રોલના ભાવ પહેલાથી જ પ્રતિ લિટર 100 રૂપિયાને પાર કરી ગયા છે. ઉપર.

4 મેથી પેટ્રોલના ભાવમાં 38 ગણો વધારો કરવામાં આવ્યો છે. દરમિયાન પેટ્રોલમાં પ્રતિ લિટર રૂ .10.51 નો વધારો થયો છે. તો ડીઝલનો ભાવ પણ 36 ગણો વધીને 9.15 રૂપિયા પ્રતિ લિટર કરવામાં આવ્યો છે. નવનિયુક્ત પેટ્રોલિયમ મંત્રીએ પણ કિંમતોમાં ઘટાડાનાં કોઈ ચિન્હો બતાવ્યા નથી

About gujju

Check Also

સુરતના મેયરના બંગલાનું લાઈટબિલ જાણીને હેરાન થઇ જાસો,પ્રજાના પૈસા લીલા લહેર…..

સુરતના મેયરના આ બંગલાને હળવાશથી ન લેવો જોઈએ સુરતના મેયર હેમાલી બોઘાવાલા એક સુંદર મહેલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *