Breaking News

ભારતનું એક એવું મંદિર જે દિવસમાં માત્ર ૫ કલાક સુધી જ ખોલવામાં આવે છે,જાણો આ મંદિર વિષે…..

માત્ર પાંચ કલાક માટે ખુલ્લો
ભારતમાં આવા ઘણા મંદિરો છે જે ઘણી પ્રાચીન ઘટનાઓ સાથે સંકળાયેલા છે. કેટલીક મંદિરોમાંથી ઘણી રહસ્યમય વાર્તાઓ પણ બનાવવામાં આવી છે. ઘણા મંદિરોને લગતી વાર્તાઓને કારણે ભારતના કેટલાક મંદિરો દેશમાં જ નહીં પણ વિદેશમાં પણ પ્રખ્યાત છે.

કેટલાક મંદિરો તેમની રચના માટે પ્રખ્યાત છે, જ્યારે કેટલાક મંદિરો તેમની શ્રદ્ધા માટે પ્રખ્યાત છે. આજે તમે જે મંદિર વિશે વાંચશો તે મંદિરની એક વિશિષ્ટ સુવિધા પણ છે. આ મંદિરની સૌથી મોટી વિશેષતા એ છે કે તે ફક્ત પાંચ કલાક જ ખુલ્લું રહે છે. તે જ સમયે, અહીં મહિલાઓ માટે વિશેષ નિયમો બનાવવામાં આવ્યા છે.

છત્તીસગઢના ગારીબંદ જિલ્લામાં એક મંદિર એક ટેકરી પર સ્થિત છે.
આ મંદિર નિરાઈ માતાનું મંદિર છે. આ મંદિર છત્તીસગ ofના ગારિયાબંદ જિલ્લાથી 12 કિમી દૂર એક ટેકરી પર સ્થિત છે. આ મંદિરમાં નિર માતાને સિંદૂર, સુહાગ, શ્રીંગર, કુમકુમ, ગુલાલ ચ ઢવવામાં આવતી નથી પરંતુ માતાને પ્રસન્ન કરવા માટે માત્ર નાળિયેર અને ધૂપનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. ચૈત્ર મહિનામાં મંદિર ફક્ત 5 કલાક માટે ખુલ્લું રહે છે. તે સવારે 4 થી 9 વાગ્યા સુધી ખુલ્લું રહેશે. આખો દિવસ મંદિર બંધ રહે છે.

ફક્ત પુરૂષો જ પૂજા કરે છે
આ દરમિયાન હજારો લોકો અહીં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે અહીં દીવો આપમેળે માતાની સામે પ્રગટાવવામાં આવે છે. રહસ્ય બાકી છે. આજે પણ કોઈને ખબર નથી કે આ ચમત્કાર કેવી રીતે થયો.

ગામલોકોનું કહેવું છે કે આ જ્યોત તેલ વિના જાતે જ સળગી જાય છે. બીજી ખાસ વાત એ છે કે અહીં ફક્ત પુરૂષો જ પૂજા કરી શકે છે. જ્યાં મહિલાઓ પૂજા ન કરી શકે.

About gujju

Check Also

જૂનાગઢ થી કેશોદ હાઇવે પર ૫૦૦ રૂપિયાની નોટો ઊડતી જોવા મળી,લોકોએ નજીક જઈને જોયું તો થયું એવું…..

જૂનાગઢના કેશોદ તાલુકામાં કેટલાક તોફાની બારકસોએ લોકોની ભરપૂર મજા લીધી હતી. અહીં રસ્તામાંથી પસાર થયેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *