Breaking News

શું તમે પણ આ કંપનીની વૅક્સિન લીધી છે તો તમારે પણ વૅક્સિનના ત્રીજા ડોઝની જરૂર પડશે,કંપનીએ કરી આ જાહેરાત….

આ રસી માટે ત્રીજા ડોઝની જરૂર છે

ફાઇનિઝર બાયોએન્ટટેકની COVID રસી બનાવવા માટે ત્રીજા ડોઝની જરૂર પડી શકે છે, જે કinમિંટર બ્રાન્ડ નામ હેઠળ વેચાય છે, વધુ અસરકારક. ખરેખર, રસીની ત્રીજી તંગી પણ કોરોનાના બીટા અને ડેલ્ટા ચલોથી રક્ષણ પૂરું પાડવાની અપેક્ષા છે.

ડેલ્ટા સંસ્કરણ પર બે ડોઝ કામ કરતા નથી

ફાઇઝર અથવા એસ્ટ્રોગોનિકા રસી કોરોના ડેલ્ટા વેરિઅન્ટને રોકવામાં ઓછી અસરકારક છે. એક અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે આ રસી એવા લોકોમાં એન્ટિબોડીઝ ઉત્પન્ન કરવામાં એટલી અસરકારક નહોતી કે જેમની પાસે અગાઉ કોરોના વાયરસ નથી અને કોરોના ડેલ્ટાથી ચેપ લાગ્યો હતો. નેચર જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા એક અધ્યયનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોવિડ 19 નું ડેલ્ટા વર્ઝન વિશ્વમાં સૌથી અસરકારક છે.

આ લોકો વાયરસથી બચી રહ્યા છે

આ અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે ડેલ્ટા વેરિયન્ટમાં એવા લોકોમાં બનેલા એન્ટિબોડીઝને દૂર કરવાની ક્ષમતા છે જેમને રસી આપવામાં આવી હતી અથવા જેમને અગાઉ હૃદયરોગની બિમારી હતી. આ અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે ફાઈઝર અથવા એસ્ટ્રોજેન્કા બંને લેનારા લોકો વાયરસથી બચી ગયા છે.

ડેલ્ટા વર્ઝન સૌથી ખતરનાક છે

વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન દ્વારા કોરોના ડેલ્ટા વર્ઝનને સૌથી ખતરનાક માનવામાં આવે છે, અને બીજી મોજા દરમિયાન ભારતે આ વેરિએન્ટનું આક્રમણ જોયું છે. અધ્યયનમાં જણાવાયું છે કે ભારતમાં ટકા કરતા પણ ઓછી વસ્તીને રસીના બંને ડોઝ મળ્યા છે. તેથી કટોકટી હજી પૂરી થઈ નથી. જો કે, કેટલાક દેશોમાં રસીકરણ અભિયાન ખૂબ જ ઝડપથી ચાલી રહ્યું છે.

About gujju

Check Also

ફરી એકવખત ઘટી શકે છે પેટ્રોલ-ડીઝલના ભાવ જાણો કારણ…

આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડ ઓઈલ સસ્તું થવાની આશા છે. તેનાથી દેશના સ્થાનિક બજારમાં પેટ્રોલ-ડીઝલ પણ સસ્તું …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *