Breaking News

પ્રધાનમંત્રી મોદીએ આ વ્યક્તિને સંસદ ન હોવા છતાં બનાવ્યા મંત્રી,જાણો કોણ છે આ મંત્રી……

એલ મુરુગને મોદીના કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળમાં સામેલ કર્યા

તામિલનાડુના ભાજપ અધ્યક્ષ એલ મુરુગનને બુધવારે સાંજે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળમાં શામેલ કરવામાં આવ્યા છે. હકીકતમાં, તમિલનાડુમાં તાજેતરમાં યોજાયેલી વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં, ભાજપ 2 દાયકા પછી 4 બેઠકો જીતવામાં સફળ રહ્યો.

આના પુરસ્કાર રૂપે બુધવારે કેવા મંત્રીમંડળમાં લેવા મુરુગનને એક બેઠક આપવામાં આવી છે. એ વાતનો ઇનકાર કરવામાં આવી રહ્યો છે કે મુરુગનને તેમની સારી કામગીરીના આધારે કેબિનેટમાં શામેલ કરવામાં આવ્યો છે. કારણ કે જ્યારે માર્ચ 2020 માં મુરુગન ભાજપના તમિલનાડુ એકમના અધ્યક્ષ બન્યા, ત્યારે વિધાનસભાની ચૂંટણીની તૈયારીમાં ભાગ્યે જ એક વર્ષ બાકી હતો. તેમ છતાં તેમનું પ્રદર્શન સારું હતું.

હિન્દુ તરફી પક્ષનું નેતૃત્વ કરવું સરળ કાર્ય નહોતું કારણ કે દ્રવિડ વિચારધારાની મૂળ તામિલનાડુમાં છે. પરંતુ આ 4 માંથી મુરુગન જીત્યો છે. પરંતુ તે પોતાને ગુમાવી ગયો.

મુરુગન દલિત નેતા તરીકે સક્રિય

ભાજપના પ્રવક્તા નારાયણન તિરુપતિએ કહ્યું કે મુરુગન એક પરિશ્રમશીલ, ખૂબ જ સક્રિય અને મહેનતુ યુવા છે. જ્યારે તમને પ્રદેશ પ્રમુખ બનાવવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે તેઓએ તેને એક પડકાર તરીકે લીધો હતો. 20 થી વધુ વર્ષોથી ફાઉન્ડેશન વર્કર તરીકે કામ કર્યું છે. દલિત નેતા મુરુગન ભાજપમાં જોડાતા પહેલા આરએસએસ સાથે સંકળાયેલા હતા.

ધરપુરમથી ઘણા મતોથી પરાજિત

મુરુગન ધારાપુરમ મત વિસ્તારમાંથી વિધાનસભાની ચૂંટણી 13.93 મતોના અંતરે હારી ગયા હતા. ડીએમકેના સાથી તરીકે, 2001 ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ભાજપે ચાર બેઠકો જીતી હતી. આ વખતે ભાજપ ચાર બેઠકો જીતવામાં સફળ રહી હતી.

તેઓ અનુસૂચિત જાતિના રાષ્ટ્રીય આયોગના ઉપાધ્યક્ષ પણ હતા

44 વર્ષથી તમિલનાડુના નમક્કલ જિલ્લામાં રહેતા મુરુગન ભાજપ અધ્યક્ષ બનતા પહેલા અનુસૂચિત જાતિના રાષ્ટ્રીય આયોગના ઉપાધ્યક્ષ હતા. હવે તેઓ ભાજપ શાસિત રાજ્યમાંથી રાજ્યસભા માટે ચૂંટાય તેવી સંભાવના છે. મુરૂગન, જેમની પાસે લોમાં પીજી છે, તે હ્યુમન રાઇટ્સ લોમાં ડોક્ટરની ડિગ્રી ધરાવે છે.

About gujju

Check Also

8 કરોડ ખર્ચ્યા બાદ પણ કોરોનાથી ખેડૂતનું મોત…

દેશભરમાં કોરોના વાયરસનું સંક્રમણ વધી રહ્યું છે અને આ બધાની વચ્ચે મધ્યપ્રદેશના રીવામાં એક દુ:ખદ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *