Breaking News

જાણો તમે આવતા જન્મમાં શેનો અવતાર ધારણ કરશો,મહર્ષિ વ્યાસે જણાવી હતી આ અદભુત વાત,બધાને આ વાત જાણવી જોઈએ..

ગરુણ પુરાણ અનુસાર, 9 મહિના સુધી માતાના ગર્ભાશયમાં એક અજાત બાળક ભગવાનને પ્રાર્થના કરે છે, “જો તમે મને અહીંથી ફેંકી દો, તો હું બાકીનું જીવન તારું નામ રાખીશ.” પરંતુ પછી જન્મ લીધા પછી, તે બધું ભૂલી જાય છે અને તેના પોતાના ભૌતિક કાર્યમાં સામેલ થઈ જાય છે .

ઘણીવાર જ્યારે આપણે ખરાબ કામો કરીએ છીએ અથવા કોઈની સાથે ખોટું કરીએ છીએ ત્યારે આપણા વડીલો આપણને રોકે છે. કારણ કે આપણા વડીલો કહે છે કે અહીં જે કંઇ થાય છે તે અહીં જ કરવાનું છે.

એટલે કે, જો તમે સારા કાર્યો કરો છો, તો તમને સારા પરિણામ મળશે. અને જો તમે ખરાબ કર્મો કરો છો, તો તમારા ખરાબ કાર્યોના ખરાબ પરિણામ મળશે. આપણે આજે આપણા કર્મના પરિણામને કારણે જન્મ્યા છીએ અને જુઓ કે જો તમે આ જન્મમાં ખરાબ કાર્યો કરો છો તો તમારે બીજી ખરાબ યોનિમાં જન્મ લેવો પડશે.

વ્યક્તિ તેના દેવતાઓ અને પિતાને પ્રસન્ન કરતી નથી, તેથી તે 100 વર્ષ સુધી કાગડાની યોનિમાં રહે છે. તેથી જ કહેવામાં આવે છે કે શ્રાદ્ધ કરતી વખતે કાગડાને ખોરાક આપવો જોઈએ જેથી મૃત્યુને શાંતિ મળે અને જો આમ ન કરવામાં આવે તો કાગળનો આગામી જન્મ આવે છે.

તે પછી એક પાળેલો કૂકડોનો અવતાર આવે છે અને તે પછી એક મહિના માટે સાપ આવે છે, પછી તેના પાપની સમાપ્તિ પછી, તે ફરીથી માનવ યોનિની પ્રાપ્તિ કરે છે ઘણી વખત વડીલો કહે છે કે જો તમે હવે સારા કાર્યો કરશો,

તો તમને સારો અવતાર મળશે. જન્મ . આપણે પહેલાંના જીવનમાં કેટલાક સારા કાર્યો કર્યા જ હશે, તેથી આ જન્મમાં આપણને માનવ અવતાર મળ્યો છે. ગરુડ પુરાણમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ માણસની શ્રેષ્ઠ યોનિ છે. પરંતુ ઘણીવાર મનુષ્ય જન્મ લેતાં જ આપણે ભૌતિક સુખ મેળવે છે અને સારા કાર્યો કરવાનું ભૂલી જઇએ છીએ. અને તેઓ ખરાબ કાર્યો કરવાથી સંબંધિત છે.

મહર્ષિ વ્યાસ કહે છે કે મહર્ષિ વ્યાસે દેવી-દેવતાઓની પ્રાપ્તિ માટે તેમણે કઇ ક્રિયાઓ કરી અને આગળના જીવનમાં શું થવું જોઈએ તે વિશે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માહિતી આપી છે. વ્યાસ કહે છે કે જે વ્યક્તિએ પોતાના મોટા ભાઈનું અપમાન કર્યું છે તેને આગળના જીવનમાં યોનિમાં કોઈ નામના પક્ષીનો જન્મ આપવો પડે છે. અને જો તે જન્મમાં સારા કાર્યો કરે છે,

તો તે માણસનો જન્મ લે છે જો કોઈ વ્યક્તિ દેવતાઓ અને પિતાને સંતોષ કર્યા વિના મરી જાય છે, તો તેને સો વર્ષ સુધી કાગડોનો અવતાર મળે છે. તેથી જ કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે આપણે શ્રાદ્ધ કરીએ ત્યારે કાગડાને ખવડાવવો જોઈએ.

જેથી આપણી મોતની સજા શાંતિથી થઈ શકે. અને જો આપણે શ્રાદ્ધમાં કાગડાને ભોજન ન આપીએ તો પછીના જીવનમાં આપણને કાગડોનો જન્મ મળે છે. અને પછી એક મહિના માટે તમને એક પાળેલો કૂકડો અને પછી સાપનો અવતાર મળે છે. માણસોનો અવતાર બધા પાપોના દાઝ્યા પછી જ પ્રાપ્ત થાય છે.

જેઓ માનવ જીવનમાં સોનાની ચોરી કરે છે. તેને કીડી મકોડાનો અવતાર મળે છે. અને જેઓ ચાંદીની ચોરી કરે છે. તેને કબૂતરનો અવતાર મળે છે. જે લોકો કપડા ચોરી કરે છે તે પોપટનો અવતાર મેળવે છે. અને જેઓ સુગંધિત વસ્તુઓની ચોરી કરે છે, તેઓને સુંદરનો અવતાર મળે છે.

વ્યાસ સિવાય એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે જે લોકો હથિયાર વડે માર્યા કરે છે તેમને ગધેડાનો અવતાર મળે છે. અને પછી બગલાને માછલીનો અવતાર મળે છે. અને તે પણ શસ્ત્રથી મરી જાય છે. કોઈ પણ મુશ્કેલી વિના પણ આ સાચું છે, આપણે આ જન્મમાં લોકોના કર્મ જેવું જ પરિણામ મેળવે છે.

અલબત્ત, અમારું આગામી જન્મ આ જન્મ કાર્યોના આધારે નક્કી કરવામાં આવે છે. આપણે આપણી ક્રિયાઓનું ફળ તો પછીના જીવનમાં પણ સહન કરવું પડે છે. આપણા જન્મના યોનિ આ જન્મમાં આપણા કર્મના આધારે નક્કી કરવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

શું તમે જાણો છો રાવણના મૃત્યુ પછી મંદોદરીએ કોની સાથે કર્યા હતા લગ્ન,જાણો સમગ્ર માહિતી…

રામાયણની વાત આવે ત્યારે આપણી નજર સામે ઘણા પાત્રો તરતા હોય છે. જેની વાત કરીએ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *