Breaking News

અમદાવાદમાં કર્ફ્યુ વચ્ચે નીકળશે રથયાત્રા,પ્રસાદ-ગજરાજ-અખાડા નહિ રહે હાજર,ભક્તોને ઘર બેઠાજ દર્શન કરવા આદેશ…..

અમદાવાદવાસીઓ માટે એક સારા સમાચાર છે. સીએમ રૂપાણી સરકારે અમદાવાદની 144 મી રથયાત્રા માટે મંજૂરી આપી દીધી છે. આ માહિતી ગૃહ રાજ્યમંત્રી પ્રદીપસિંહ જાડેજાએ એક પત્રકાર પરિષદમાં આપી હતી. અમદાવાદમાં કર્ફ્યુથી રથયાત્રાનો પ્રારંભ થશે. અને કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ મંગલ આરતીમાં ઉપસ્થિત રહેશે. તેમજ સીએમ રૂપાણી અને નીતિન પટેલ કામગીરી કરશે.

પ્રસાદ પર પ્રતિબંધ, કર્ફ્યુ સાથે રથયાત્રા

રથયાત્રાના સમગ્ર રૂટ પર પ્રસાદના વિતરણ પર પ્રતિબંધ રહેશે. રથયાત્રા પસાર થાય છે તે સ્થળે કર્ફ્યુ લાગુ કરવામાં આવે છે અને રથયાત્રા અચાનક રથ પાસે ન આવે ત્યાં સુધી અને કર્ફ્યુ લાદવાની શરૂઆત થાય ત્યાં સુધી મુલાકાતીઓને મંદિર છોડીને મૂળ મંદિરમાં પાછા ફરવાની મંજૂરી આપવામાં આવે છે.

અમદાવાદ એક ઐતિહાસિક અને ભવ્ય રથયાત્રા છે જેમાં દેશની ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ વર્ષોની પરંપરા મુજબ સવારે મંગળા આરતીની અંદર હાજર રહેશે. સવારે સીમિત સંખ્યામાં લોકોની ઉપસ્થિતિમાં સીએમ વિજય રૂપાણી અને નીતિન પટેલની ઉપસ્થિતિમાં રથની શોભાયાત્રા કા andવામાં આવશે અને ત્યારબાદ રથને હસ્તે ધ્વજવંદન કરવામાં આવશે.

Midnight Hearing] Situation In Ahmedabad Can't Be Compared With Puri:  Gujarat HC Rejects Permission For Rath Yatra At Ahmedabad [Read Order]

લોકોએ ઘરે બેઠા ટીવી પર રથયાત્રા જોવી પડશે

આ ચિંતાનું કારણ એ છે કે અમારો બીજો કોરોના તરંગનો અનુભવ છે અને રાજ્ય સરકાર હાલમાં શક્ય ત્રીજી તરંગ માટે આગળની યોજના બનાવી રહી છે. આ પ્રોટોકોલ મૂકવામાં આવ્યા છે જેથી આને કારણે કોઈ મુશ્કેલી ન થાય.

હું લોકોને રથયાત્રાનું લાઇવ કવરેજ કરવા અનુરોધ કરું છું. જેથી લોકો સમૂહ ભોજનને બદલે વ્યક્તિગત પોલોમાં એકઠા થાય. રસ્તા પરના કોરોના પ્રોટોકોલ હેઠળ ટીવી ચેનલોના લાઇવ કવરેજ દ્વારા કોઈને જોવા અને જોવાની મંજૂરી નથી.

રથયાત્રામાં માત્ર પાંચ વાહનોને મંજૂરી, ખલાસીઓની આરટીપીઆરસી પરીક્ષણ જરૂરી

રથયાત્રામાં પાંચ વાહનોને મંજૂરી આપવામાં આવશે પરંપરાગત 3 રથ સાથે રથયાત્રા મહંત શ્રી. રથ ખેંચનારાઓને 48 કલાક આરટીપીઆરસી નકારાત્મક અને પ્રથમ ડોઝ રસી અને પ્રાધાન્ય બંને ડોઝ લેતા ખલાસીઓને આપવામાં આવશે.

અને નિર્દેશ આપવામાં આવ્યું છે કે અંતર નિર્ધારિત રકમની અંતર્ગત હોવું જોઈએ અને રથ ઉપર નિયુક્ત કરેલા સિવાય કોઈ પણ હાજર ન હોવું જોઈએ. રથયાત્રામાં ભાગ લેનારાઓએ ફેસ કવર, માસ્ક, સામાજિક અંતરને અનુસરવું પડશે.

કોર કમિટીમાં સીએમ રૂપાણીએ કોરોના રોગચાળા વચ્ચે પણ કોરોનાના કેસોનો સતત અભ્યાસ કરીને લોકોનો વિશ્વાસ કેવી રીતે જાળવી શકાય તે અંગે નિર્ણય લીધો છે.

અખાડા, ટ્રક, ગજરાજ અને ભજનો પર પ્રતિબંધ મૂકવો

ખાસ કરીને અમદાવાદ શહેરની રથયાત્રા નિજ મંદિરથી સરસાપુર મોસલ ખાતે નિયત સમયે ઉપડશે અને નિવેશ સમય અને ફરી નિજ મંદિર પહોંચ્યા ત્યાં સુધી રોકાણ કરવામાં આવશે. આ વખતે રથયાત્રા પરંપરાગત રથયાત્રાથી અલગ રીતે કરવામાં આવી છે. હાથી, ટ્રક, જપ અને એરેનાને મંજૂરી નથી.

પૂર્વ અને પશ્ચિમ અમદાવાદને જોડતો પુલ બંધ રહેશે

7 પોલીસ સ્ટેશનનો વિસ્તાર રથયાત્રાને લગતો છે અને તેમાં કર્ફ્યુ લગાવાશે. એડવાન્સ લોકોને જાણ કરવામાં આવી છે કે પશ્ચિમ અને પૂર્વ અમદાવાદને જોડતા તમામ પુલ ટ્રાફિક માટે બંધ રહેશે કેમ કે રથ નિજમંદ્રીથી નીકળે છે અને પાછો આવે છે.

સીએમ રૂપાણીએ કોર કમિટીની બેઠકમાં આ નિર્ણય લીધો હતો

રથયાત્રાની જાહેરાત કરતા પહેલા પ્રદીપસિંહ જાડેજાએ કહ્યું હતું કે, “લોકોની શ્રદ્ધા અને વિશ્વાસ જોડાયેલા છે.” રથયાત્રા કેવી રીતે શરૂ કરવી તે અંગે રાજ્ય સરકારને વિવિધ લેખિત અને મૌખિક રજૂઆતો આપવામાં આવી હતી.

અધિક મુખ્ય સચિવ ગૃહ અને રાજ્યના ડીજીપી આશિષ ભાટિયાએ આખો અભ્યાસ હાથ ધર્યો હતો અને તમામ મુદ્દાઓ અને પાસાઓ મુખ્ય પ્રધાન વિજય રૂપાણી સમક્ષ કોર કમિટી સમક્ષ મુક્યા હતા. જેમાં ગત વર્ષે કોરોના રોગચાળાને કારણે માનનીય કોર્ટ રથયાત્રા કાઢી શકી નથી.

પરંતુ આ વખતે રાજ્યમાં બીજી લહેર બાદ, વસૂલાત દર 98.54 ટકા પર પહોંચી ગયો છે. અને હાલમાં તમામ જિલ્લા કક્ષાએ 50 હજાર લોકોના પરીક્ષણની પ્રક્રિયા કરવામાં આવી રહી છે. જેની અંદર પોઝિટિવિટી રેટ 0.1 ટકા છે.

લાંબા સમય પછી, ગઈકાલે એક પણ વ્યક્તિ કોરોનાથી મરી નથી. અને અત્યાર સુધીમાં 8.11 મિલિયન લોકોએ કોરોનાને હરાવી છે. અમદાવાદ શહેરમાં પણ છેલ્લા 24 કલાકમાં માત્ર 13 દર છે. તે જ સમયે, શહેરનો પુન theપ્રાપ્તિ દર 98.5 ટકાથી વધુ છે.

આ સ્થિતિનો અભ્યાસ કર્યા પછી, મુખ્યમંત્રી દ્વારા સમગ્ર રાજ્યમાં ઉદ્ભવતા પ્રશ્નોના આધારે, જો કોરોનાના માર્ગદર્શિકા અને નિયમો હેઠળ રથયાત્રાનો પ્રારંભ થશે, તો કોરોનામાં વધારો નહીં થાય, લોકોનો વિશ્વાસ રહેશે. પરંતુ લોકોના સ્વાસ્થ્યની સુરક્ષા માટે રાજ્ય સરકારે લીધેલા નિર્ણયમાં કોરોનાની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને, માર્ગદર્શિકાને અનુસરીને રથયાત્રા કડક રીતે લેવામાં આવશે.

About gujju

Check Also

8 કરોડ ખર્ચ્યા બાદ પણ કોરોનાથી ખેડૂતનું મોત…

દેશભરમાં કોરોના વાયરસનું સંક્રમણ વધી રહ્યું છે અને આ બધાની વચ્ચે મધ્યપ્રદેશના રીવામાં એક દુ:ખદ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *