Breaking News

આધારકાર્ડ સાથે જોડાયેલ આ બે સેવાઓ કરવામાં આવી બંધ,જાણો તેનાથી શું નુકશાન થશે….

આધાર કાર્ડ એ આજે ​​દરેક ભારતીય માટે એક મહત્વપૂર્ણ દસ્તાવેજ છે. આધારકાર્ડમાં દાખલ કરેલી માહિતીને અપડેટ કરવાની જરૂર છે. આ માટે, યુનિક આઇડેન્ટિફિકેશન અથોરીટી ઓફ ઇન્ડિયા (યુઆઈડીએઆઈ) એ ઘણી આધાર કાર્ડ સેવાઓ ઓનલાઇન શરૂ કરી છે.

જેમાં કાર્ડ ધારક તેને ઘરે બેસીને સુધારી શકે છે. યુઆઇડીએઆઇએ હાલમાં 2 આધાર કડી સેવાઓ બંધ કરી દીધી છે. આ સેવાઓ સામાન્ય લોકો સાથે જોડાયેલી છે અને તે આધારકાર્ડ ધારકોને પણ પડી શકે છે.

1. સરનામું ચકાસણી પત્ર
યુઆઈડીએઆઇએ આગળની સૂચના સુધી સરનામાં માન્યતા પત્રનો ઉપયોગ કરીને આધાર કાર્ડમાં સરનામાં અપડેટ કરવાની સુવિધા પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. ભાડુઆત અથવા અન્ય આધારકાર્ડ ધારકો આ સુવિધાનો ઉપયોગ કરીને તેમના સરનામાંને અપડેટ કરી શકશે,

હવે યુઆઇડીએઆઇએ વેબસાઇટ પરથી સરનામાં ચકાસણી પત્રનો વિકલ્પ દૂર કરી દીધો છે. અહીં તમને એક સંદેશ મળશે કે ડિયર રેસિડેન્ટ, નવા ઓર્ડર સુધી એડ્રેસ વેલિડેશન લેટરની સુવિધા બંધ કરી દેવામાં આવી છે. અન્ય માન્ય સરનામાંના પુરાવા (https://uidai.gov.in/images/commdoc/ માન્ય_documents_list.pdf) માટે તમે સૂચિમાં સરનામાંના એક પુરાવોનો ઉપયોગ કરીને સરનામાંને અપડેટ કરી શકો છો.

અસર શું હશે
આ નિર્ણયથી ભાડેદારોને આધાર કાર્ડમાં સરનામું અપડેટ કરવું મુશ્કેલ બન્યું છે. અથવા જેની પાસે સરનામાં પર સંશોધન કરવા માટે કોઈ દસ્તાવેજો નથી તે મુશ્કેલીમાં હોઈ શકે છે.

2. આધારકાર્ડ રિપ્રિન્ટ સર્વિસ પણ બંધ કરાઈ છે
યુઆઈડીએઆઈએ જૂની શૈલીના આધારકાર્ડની ફરીથી મુદ્રણ સેવા બંધ કરી દીધી છે. જ્યારે યુઆઈડીએઆઇ દ્વારા લાંબા સમયથી આધારકાર્ડને બદલે પ્લાસ્ટિક પીવીસી કાર્ડની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આ કાર્ડ ડેબિટ કાર્ડ જેવું છે. તે સરળતાથી ખિસ્સા અથવા પર્સમાં લઈ જઈ શકાય છે.

આને કારણે, યુઆઈડીએઆઈએ જૂની શૈલીનું કાર્ડ બંધ કર્યું છે. ટ્વિટર પર વપરાશકર્તાની પૂછપરછના જવાબમાં, આધાર સહાય કેન્દ્ર દ્વારા માહિતી આપવામાં આવી છે કે પ્રિય રહેવાસીઓ, ઓર્ડર આધાર રિપ્રિન્ટ સર્વિસ બંધ કરી દેવામાં આવી છે. તેના બદલે હવે તમે આધાર પીવીસી કાર્ડ ઓનલાઈન ઓર્ડર કરી શકો છો અને જો તમે ઇચ્છો તો તમે ઇ-આધારનું પ્રિન્ટ આઉટ પણ કાગળના બંધારણમાં રાખી શકો છો.

 

About gujju

Check Also

શું તમે પેપર ના કપ માં ચા પી રહ્યા છો ? તો થશે નુકસાન- IIT નો દાવો

પ્લાસ્ટિકના ગ્લાસથી બચવા માટે લોકો કાગળના કપમાં ચા પીતા જોવા મળે છે. પ્લાસ્ટિકને થતા નુકસાનને …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *