Breaking News

ઘણા લોકો નહિ જાણતા હોય કે ઇન્દ્ર દેવના શ્રાપના કારણે આજે પણ સ્ત્રીઓને આ એક વેદના સહેવી પડે છે,જાણો

આપણે જાણીએ છીએ કે આજના આધુનિક યુગમાં દરેક કહે છે કે સ્ત્રી પુરુષો સમાન છે. મહિલાઓનું પણ સન્માન કરવામાં આવે છે પરંતુ આ અમુક હદ સુધી સાચું નથી, લોકો મહિલાઓને થોડા સમય માટે પોતાનેથી અલગ રાખે છે. આ ખાસ કરીને આજે સાચું છે.

આજે અમે મહિલાઓના માસિક ચક્ર વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ, જે સ્ત્રીઓને દર મહિને સહન કરવું પડે છે. સ્ત્રીઓના માસિક સ્રાવને લીધે આ દિવસોમાં તેઓ તેને જુદા જુદા દ્રષ્ટિકોણથી જુએ છે અને થોડા સમય માટે લોકો તેમને ખૂબ અસ્પૃશ્ય માને છે.

આજે પણ મહિલાઓને ઘરની ખાદ્ય ચીજોને સ્પર્શ કરવાની છૂટ નથી. આ કારણ છે કે લોકો માસિક સ્રાવના દિવસોને ખૂબ અશુદ્ધ માને છે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે સ્ત્રીઓને પીરિયડ્સની સમસ્યા કેમ આવે છે ..? આજે આપણે આ સવાલનો જવાબ આપવા જઇ રહ્યા છીએ, તેથી વિલંબ શું છે, ચાલો જાણીએ તેનું રહસ્ય શું છે.

ઇન્દ્રની વાર્તા, ભગવાનનો રાજા
સ્ત્રીઓમાં માસિક સ્રાવની સમસ્યા વિશેની એક વાર્તા પણ છે, હકીકતમાં, એકવાર ‘ગુરુ બૃહસ્પતિ’ ઇન્દ્રદેવ પર ખૂબ ગુસ્સે થયો. તે દરમિયાન દેવલોક ઉપર અસુરોએ હુમલો કર્યો હતો અને આ કારણોસર ઇન્દ્રદેવે ઇન્દ્રલોક છોડવું પડ્યું.

ત્યારબાદ ઇન્દ્રદેવ ભગવાન બ્રહ્મા પાસે તેમના લોકોને બચાવવા ગયા. ઇન્દ્રની આ સમસ્યા સાંભળીને ભગવાન બ્રહ્માએ તેને હલ કરવાની રીત જણાવી. બ્રહ્મા જીએ કહ્યું કે, ઇન્દ્રએ આંતરિક આત્માથી બ્રહ્મ ની સેવા કરવી જોઈએ. અને તેણે કહ્યું કે જો તે આ સેવાથી ખુશ થશે, તો તે તેમનું ગાદી પાછું મેળવશે.

આને કારણે, ઇન્દ્રદેવે આકસ્મિક રીતે અસુરોની સેવા કરી
ઈસુદેવ દ્વારા કરવામાં આવતી સેવા, જેમણે અસુરો પ્રત્યે વધુ આદર રાખ્યો હતો, તે દેવોને બદલે અસુરોને અર્પણ કરવામાં આવ્યો, પરંતુ જ્યારે ઇન્દ્રને આ વાતની ખબર પડી ત્યારે ઇન્દ્રએ જ્nાનીને મૃત્યુદંડની સજા ફટકારી.

તેથી જ ઇન્દ્રદેવે બ્રહ્માની હત્યા કરવાનું પાપ કર્યું હતું. તેનાથી બચવા માટે, ઇન્દ્રદેવ એક વર્ષ સુધી ફૂલની કળીમાં સંતાઈ ગયા. તેમની તપસ્યાથી પ્રસન્ન ભગવાન વિષ્ણુએ ઇન્દ્રદેવને બચાવ્યો અને તેનો ઉપાય શોધી કાઢ્યો. આ પાપથી છૂટકારો મેળવવા માટે ભગવાન વિષ્ણુએ ઇન્દ્રદેવને કહ્યું કે ઈન્દ્રએ પોતાનું નાનું પાપ ઝાડ, જમીન, પાણી અને સ્ત્રીમાં વહેંચવું છે, તેમ જ તેમને આશીર્વાદ આપવાના છે.

સ્ત્રીઓ માસિક સ્રાવને પાપ તરીકે મળી
દરેક સ્ત્રીને ઇન્દ્રના પાપોથી છૂટકારો મેળવવા માસિક સ્રાવની પીડા સહન કરવી પડે છે. બદલામાં, ઇન્દ્રદેવને એક વરદાન પણ મળ્યું કે સ્ત્રીઓ પુરુષો કરતાં વધારે કામ માણશે. આ કારણે મહિલાઓને દર મહિને આ પીડા સહન કરવી પડે છે.

About gujju

Check Also

જૂનાગઢ થી કેશોદ હાઇવે પર ૫૦૦ રૂપિયાની નોટો ઊડતી જોવા મળી,લોકોએ નજીક જઈને જોયું તો થયું એવું…..

જૂનાગઢના કેશોદ તાલુકામાં કેટલાક તોફાની બારકસોએ લોકોની ભરપૂર મજા લીધી હતી. અહીં રસ્તામાંથી પસાર થયેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *