Breaking News

૧૫ હજાર કિલો સોનાથી બનેલ ભારતનું આ એક માત્ર મંદિર,જેને ધરતી પરનું સ્વર્ગ માનવામાં આવે છે…

આજના વિશેષ લેખમાં, અમે તમને એવા મંદિર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં લક્ષ્મીજીને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા માટે હંમેશા ભક્તો આવે છે અને દરરોજ દિવાળી જેવું વાતાવરણ રહે છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ મંદિર તમિળનાડુના વેલોર જિલ્લામાં સ્થિત છે. જેને શ્રીપુરમ સુવર્ણ મંદિર તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. આ મંદિરને મહા લક્ષ્મી મંદિર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. આખું મંદિર સોનાનું છે.

તે 300 કરોડના ખર્ચે બનાવવામાં આવ્યું છે. લોકોને દક્ષિણ ભારતના આ મંદિરમાં સૌથી વધુ વિશ્વાસ છે. આ મંદિરની અંદર અને બહાર દરેક જગ્યાએ સોનાનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. આ મંદિર ભારતના સૌથી વધુ વપરાયેલા સોનાના મંદિર તરીકે જાણીતું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ મંદિરમાં 15,000 કિલો સોનાનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે, જેના પર લગભગ 300 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કરવામાં આવ્યા છે. આ મંદિર ઉપર દરરોજ ચંદ્ર ચમકતો હોય ત્યારે જાણે સ્વર્ગ પૃથ્વી પર ઉતરી ગયો હોય.

દેશનું પહેલું મંદિર જ્યાં ત્રિરંગો લહેરાવવામાં આવ્યો હતો: આ ભારતનું એકમાત્ર એવું મંદિર છે જ્યાં રાષ્ટ્રીય ધ્વજ રાજ્ય કચેરીઓ અને સરકારી કચેરીઓની જેમ લહેરાવવામાં આવે છે. તમામ ધર્મના લોકો અહીં દર્શન માટે આવી શકે છે.

આ જ કારણ છે કે દરેકને આ મંદિરમાં વિશ્વાસ છે. થોડા વર્ષો પહેલા  AP.પી.જે.અબ્દુલ કલામ, ભૂતપૂર્વ રાજ્યપાલ ડો.સુરજિત સિંહ બાર્નાલા અને જ્યોર્જ ફર્નાન્ડીઝ મંદિરની મુલાકાત લીધી હતી.

આ મંદિર શ્રી શક્તિ અમ્મા તાપસથી બનેલું છે: આ મંદિર શુદ્ધ સોનાથી બનેલું છે અને મંદિરમાં લક્ષ્મીની 70 કિલો શુદ્ધ સોનાની મૂર્તિ સ્થાપિત છે. આ મંદિરના નિર્માણ પાછળ સતિષ કુમારનો હાથ છે. તેમના ગામના લોકો તેને સતિષ કુમાર તરીકે ઓળખે છે, પરંતુ તેમણે દેશ-વિદેશમાં શક્તિ અમ્મા તરીકે પોતાનું નામ રોશન કર્યું છે.

શક્તિ અમ્માની આવડત એવી છે કે પીએમ મોદીથી લઈને રવિચંદ્રન અશ્વિન સુધી લોકો તેમની મુલાકાત માટે પહોંચ્યા છે. તેની ઉંમરની વાત કરીએ તો તે આ વર્ષે 40 વર્ષનો થઈ ગયો છે. તે નાનપણથી જ ભક્તિભાવથી ભરેલો હતો અને જ્યારે તે 14 વર્ષનો હતો, જ્યારે તે સ્કૂલની બસમાં શાળાએ જતો હતો, ત્યારે તેણે ત્રિદેવને જોયો.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી શ્રી શક્તિ અમ્માને પ્રણામ કરવા માટે પહોંચ્યા: આ દરમિયાન આકાશમાં આગ લાગી અને શક્તિ અમ્માના શરીર પર વિવિધ નિશાન દેખાયા. જેના પર ડોકટરો પણ વિશ્વાસ કરી શક્યા ન હતા અને જ્યોતિષીઓએ તેને તેની માતાનો અવતાર જણાવ્યું છે.

તેમના મહાન ભક્ત ફારૂક ભાઈની પત્નીને કેન્સર હતું અને જ્યારે તેમણે શક્તિ અમ્મા સામે દુ: ખ વ્યક્ત કર્યું ત્યારે, શક્તિ અમ્માએ આપેલા ઉપાયથી ફારૂક ભાઈની પત્ની સાજા થઈ ગઈ. ત્યારથી, ફારૂક ભાઈની તેની માતા પ્રત્યેની શ્રદ્ધા વધતી ગઈ છે અને તે તેઓને લક્ષ્મીનું રૂપ માને છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે શક્તિ અમ્મા દરરોજ બપોરે મંદિરે આવે છે અને દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરે છે, પછી તે સુવર્ણ મંદિરની સામે એક ઝૂંપડું છે, જેમાં તે બેસે છે અને ધ્યાન કરે છે.

About gujju

Check Also

વિશ્વનું સૌથી જૂનું વૃક્ષ એક વિદ્યાર્થીના કારણે થયું આવું…

વૃક્ષો અને છોડ આપણા જીવનમાં ખૂબ મહત્વ ધરાવે છે. તેમના વિના માણસ એક મિનિટ પણ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *