Breaking News

શુ તમે જાણો છો,રિલાયન્સના સ્થાપક ધીરુભાઈ અંબાણી ના બીજા બે ભાઈઓ વિશે તો જાણો અહીં..

ધીરુભાઇ અંબાણીએ તેમની મહેનતથી જે પદ પ્રાપ્ત કર્યું છે તે વિશે આપણે બધા સારી રીતે જાણીએ છીએ, જે ઘણા લોકો પ્રાપ્ત કરી શકતા નથી. જો કે, આજે અમે તમને ધીરુભાઇ વિશે નહીં પરંતુ તેના ભાઈઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમના વિશે લોકોની માહિતી ખૂબ ઓછી છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે ધીરુભાઈ અંબાણીના પરિવારમાં સાત લોકો હતા. તેના પિતાનું નામ હિરાચંદ અને માતાનું નામ જમના બેન હતું. આ સિવાય તેને બીજા બે ભાઈઓ અને બે બહેનો પણ હતી. જેમના નામ અનુક્રમે નાથુભાઇ અને રમણીકભાઇ છે. બહેનો છે ત્રિલોચન બેન અને જસુમિતા બેનો

રમણીક ભાઈ અને તેમનો પરિવાર: ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે રમણીક ભાઈ તેમના મોટા ભાઈ હતા અને તેમના લગ્ન પગના બેન સાથે થયા હતા. તેમના પુત્રનું નામ વિમલ છે. હવે તમે સમજી જ ગયા હશો કે અમદાવાદના નરોડામાં સૌ પ્રથમ કોના નામે કંપની શરૂ થઈ હતી. વિમલ તે સમયે રિલાયન્સ બોર્ડના સભ્ય પણ હતા.

જો કે, જ્યારે તેણીએ બોર્ડમાંથી રાજીનામું આપ્યું ત્યારે નીતા અંબાણીએ સંપૂર્ણ જવાબદારી લીધી. અમે તમને જણાવી દઈએ કે રમણિક ભાઈનું 28 ઓગસ્ટે અવસાન થયું હતું. પુત્ર વિમલ અંબાણી સહિત તેમને વધુ ત્રણ પુત્રીઓ છે. જો કે, વિમલની માતાનું પણ 2001 માં નિધન થયું હતું.

રમનીકભાઇ 90 વર્ષની ઉંમરે પહોંચ્યા, પછી તેઓ બોર્ડની બહાર હતા અને ત્યારબાદ મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણીને બોર્ડમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા. 28 ઓગસ્ટે રમણીકભાઇએ વિશ્વને વિદાય આપી હતી.

રમણીકભાઇ અને પદ્મબેનને ત્રણ પુત્રી અને એક પુત્ર છે. તેમની પુત્રીઓનું નામ નીતા, મીના અને ઇલા છે, જ્યારે તેમના પુત્રનું નામ વિમલ અંબાણી છે. રમણિકભાઇનાં પત્ની પદ્મબેનનું 2001 માં અવસાન થયું હતું. ત્યારે રમનીકભાઇ તેના બાળકો અને પૌત્રો સાથે રહેતા હતા.

તમને જણાવી દઈએ કે વિમલ અંબાણી હાલમાં ટાવર ઓવરસીઝ લિમિટેડની જવાબદારી સંભાળી રહ્યા છે. તે કંપની સાથે સ્થાવર મિલકત રોકાણો અને સ્ટાર્ટઅપ રોકાણો પર પણ કામ કરી રહ્યો છે. શરૂઆતમાં, વિમલ અંબાણી રિલાયન્સના કાપડ ક્ષેત્રના મુખ્ય કાર્યકારી અધિકારી હતા. જો કે હાલમાં તે ટાટા ઓવરસીઝ સિવાય વિમલ અંબાણીની ઘણી કંપનીઓ સાથે સંપર્કમાં છે.

જો આપણે તેના પરિવારની વાત કરીએ તો વિમલ અંબાણીએ સોનલ અંબાણી સાથે લગ્ન કર્યા છે. તેમને એક પુત્ર અમર અંબાણી અને એક પુત્રી અંજલિ અંબાણી છે. હાલ તે ઉચ્ચ અભ્યાસ કરી રહ્યો છે. વળી, વિમલ અંબાણીની બહેનનું નામ ઇલા અંબાણી છે અને તેના લગ્ન પ્રખ્યાત નેતા સૌરભ પટેલ સાથે થયા છે.

નાથુભાઇ અને તેમનો પરિવાર: હવે જો આપણે બીજા ભાઈ નથુભાઇ અંબાણીની વાત કરીએ તો તે ધીરુભાઇ અંબાણીના નાના ભાઇ છે. તેમણે સ્મિતાબેન સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને નાથુભાઇ અંબાણીના પુત્રનું નામ વિપુલ અંબાણી છે. તેણે 2009 માં પ્રીતિ અંબાણી સાથે લગ્ન કર્યા. તે બંને પતિ અને પત્ની છે જે ઘણી કંપનીઓમાં સેક્રેટરી તરીકે કામ કરે છે.

તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે વિપુલ એક કેમિકલ એન્જિનિયર પણ છે. તેમણે મેસાચ્યુસેટ્સ યુનિવર્સિટીમાં શિક્ષણ મેળવ્યું છે. વિપુલે તેની કારકિર્દીની શરૂઆત રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ કંપની પ્રોજેક્ટ અને ઔદ્યોગિક ઇજનેરી જૂથથી કરી હતી.

માનવામાં આવે છે કે તાજેતરમાં જ વિપુલ અંબાણી પણ કંપનીના ડિરેક્ટર પદે રહ્યા છે. જ્યારે પ્રીતિ અંબાણી આ કંપનીમાં બીજા ડિરેક્ટરનું પદ સંભાળી રહ્યા છે. હવે તમે સમજી જ ગયા હશો કે ધીરુભાઇ અંબાણીએ ધંધાની બાબતમાં જે સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે તે તેમના ભાઈઓએ પ્રાપ્ત કર્યું નથી. આ કારણે, ઘણા લોકો તેમના ભાઈઓમાં રસ દાખવતા નથી.

About gujju

Check Also

સુરતના મેયરના બંગલાનું લાઈટબિલ જાણીને હેરાન થઇ જાસો,પ્રજાના પૈસા લીલા લહેર…..

સુરતના મેયરના આ બંગલાને હળવાશથી ન લેવો જોઈએ સુરતના મેયર હેમાલી બોઘાવાલા એક સુંદર મહેલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *