Breaking News

કોરોના ના કપરા કાળમાં યુવકે દર્દીઓને જમાડવા શરુ કરી એક ટિફિન સેવા,દરરોજ ૪૫૦ લોકોને બે ટાઈમ જમવાનું આપે છે….

ગોરોલમાં એક અનોખી સેવા શરૂ કરવામાં આવી છે જેની સારવાર માટે હોસ્પિટલમાં આવતા દર્દીઓને રોજ બે ભોજન આપવામાં આવે છે, જ્યારે ભાભલાનો કોરોનાના મુશ્કેલ સમયમાં ભૂખે મરવાનો વારો આવે છે. ગોંડલના અક્ષય ભારતી મિત્ર મંડળ છેલ્લા એક મહિનાથી વિવિધ સેવાકીય કામગીરી કરી રહ્યા છે.

જૂથના આશરે 25 યુવાનોએ રોજી નારાયણની સેવામાં પોતાના ખિસ્સામાંથી દરરોજ 25,000 રૂપિયાથી વધુનો ખર્ચ કર્યો છે. તેઓ દરરોજ લગભગ 450 પૌષ્ટિક ખોરાકમાંથી ટિફિન્સ બનાવી રહ્યા છે અને બપોરે અને સાંજે હોસ્પિટલમાં દર્દીઓને વિના મૂલ્યે આપી રહ્યા છે.

ત્રણ મિત્રોએ શરૂ કરેલી આ સેવા આજે કેળનું ઝાડ બની હતી: અક્ષય ભારતી મિત્ર મંડળના અનિલભાઇ ગજેરાએ જણાવ્યું હતું કે, “શરૂઆતમાં અમે ત્રણ મિત્રો રોહિત ચુડાસમા અને શ્રમિલભાઇ રાદડિયા સાથે મળીને આ સેવા શરૂ કરી હતી, તે સમયે અમે આ સેવા અમારા રૂ .15,000 સાથે શરૂ કરી હતી.

દિવસમાં 200 ટિફિન્સ બનાવવી અને દર્દીઓને વિના મૂલ્યે હોસ્પિટલમાં લઈ જવું. ધીરે ધીરે લોકોનો ટેકો વધ્યો અને આજે 25 જેટલા યુવાનો આ મંત્રાલયમાં જોડાયા છે, આજે દરરોજ ખર્ચ આશરે રૂ. 25,000 થાય છે અને લોકો પૂછ્યા વિના આ સેવામાં જોડાય છે. એક રૂપિયામાં. બપોરે અને રાત્રે હોસ્પિટલમાં દાખલ કોરોના દર્દીઓ તેમજ ઘરના અલગ દર્દીઓ માટે મફત ટિફિન આપવામાં આવી રહ્યું છે.

ટિફિન કેવી રીતે બનાવવું: આ ટિફિનમાં બપોર પછી બે શાકભાજી, દાળ, કચુંબર, છાશ અને બ્રેડનો સમાવેશ થાય છે. રાત્રિભોજનમાં કરી, ખીચડી, એક શાક તેમજ સલાડ પીરસો. દરરોજ 25,000 રૂપિયાનો ખર્ચ ઉઠાવવામાં આવે છે.

આગામી દિવસોમાં, તબીબી કર્મચારીઓ માટે ટિફિન સેવા પણ શરૂ કરવામાં આવશે, રોગચાળાને ધ્યાનમાં રાખીને મિત્રો દ્વારા નિકાલજોગ ડીશ અને છાશની બોટલો પણ આપવામાં આવી રહી છે.

ટીફિનને ઘરે અથવા હોસ્પિટલમાં બહારથી પીરસવામાં આવે છે: અનિલભાઇએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, “સરકારની માર્ગદર્શિકાને અનુસરીને અમે આ સેવા કરી રહ્યા છીએ જેથી કોરોનામાં ચેપ ન વધે.” અમે હોસ્પિટલ મુજબ જુદી જુદી ટીમો બનાવી છે.

ટીમ વાઇઝ અમે હોસ્પિટલના દર્દીઓને ટિફિન પહોંચાડી રહ્યા છીએ. અમે ઘરના એકલા દર્દી અથવા તેના પરિવાર માટે ટિફિન બનાવી રહ્યા છીએ. જ્યારે અમારી ટીમ આવા દર્દીઓના ઘરે પહોંચે છે, ત્યારે અમે બહારથી ટિફિન મૂકીએ છીએ અને પરિવારને અંદરથી બોલાવીને ટિફિન આપીએ છીએ. તેથી જ આજ સુધી અમારી ટીમનો એક પણ સભ્ય રાજ્યાભિષેક થયો નથી.

ડીશ પેકેજિંગમાં પણ પૈસા ખર્ચવામાં આવે છે: અનિલભાઇએ ટિફિન પેકેજિંગ વિશે જણાવ્યું હતું કે, એક ટિફિન પેકેજિંગની કિંમત આશરે 8 થી 10 રૂપિયા હોય છે. આમાં છાશ ભરવા માટે નિકાલજોગ વાનગીઓ, ચશ્મા અને પ્લાસ્ટિકની બોટલો શામેલ છે.

ઉપરાંત અમે ટિફિન દીઠ 70-80 રૂપિયા ખર્ચ કરી રહ્યા છીએ. હાલમાં, લગભગ 25 યુવાનો સેવામાં જોડાયા છે, જેમાંથી બધાએ તેમની નોકરી અથવા નોકરીમાંથી રજા લીધી છે. ચાલો સવારે નવ વાગ્યે અને ક્યારેક રાત્રે 10 વાગ્યે રસોઈ શરૂ કરીએ. જો કોઈ દર્દીનો ફોન રાત્રે 9 વાગે વાગે છે, તો અમે તાજી ટીફીન બનાવીએ છીએ અને તેને સ્થિર કરીશું.

ગરીબ પરિવારોને રેશન કીટ આપવી: તેમની સેવા વિશે વાત કરતા અનિલભાઇએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે વર્ષમાં બે વાર અમે અમારા ખર્ચે 100 જેટલા ગરીબ પરિવારોને વિના મૂલ્યે રેશન કીટ આપીએ છીએ.

હાલમાં આપણે કોરોના દર્દીને વૈકલ્પિક લીંબુનો રસ, નાળિયેર પાણી અને સાઇટ્રસનો રસ પણ પ્રદાન કરીએ છીએ. તે એકદમ મફત પણ છે. અમે દર્દીઓને અઠવાડિયામાં બે વાર ટિફિનમાં મીઠાઈ અને પંજાબી શાકભાજી પ્રદાન કરીએ છીએ. દર્દીઓની કોરોનામાં આડઅસરો પણ હોતા નથી, તેથી અમે આ વિચાર લઈને આવ્યા છીએ.

About gujju

Check Also

દીકરી સાથેના ડાન્સનો આ વ્યક્તિએ શેર કર્યો વિડિઓ, કોઈ બીજાના નામે ફરી રહેલ છે આ વિડિઓ તમે જોયો?

સોશિયલ મીડિયા પર કોઈ સારી વાત જેટલી ઝડપથી વાઇરલ જાય છે એટલી જ ઝડપથી ખોટી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *