Breaking News

શા માટે સુહાગરાતના દિવસે વરરાજાને દૂધ પીવડાવામાં આવે છે,જાણો તેની પાછળ નું કારણ..

દેશમાં દેવુતી એકાદશીના દિવસથી જ લગ્નની સિઝન શરૂ થઈ ગઈ છે. કોરોનાને કારણે લોકડાઉન થવાને કારણે ઘણાં લગ્ન રદ થયાં હતાં. આવી સ્થિતિમાં હવે તેઓ લગ્ન પણ કરી રહ્યા છે. લગ્ન ભારતની એક વિશેષ પરંપરા છે, તે ફક્ત બે લોકો જ નહીં પરંતુ બે પરિવારો અને એક બીજાથી સંબંધિત ઘણા સંબંધો છે.

ભારતીય સંસ્કૃતિમાં લગ્નનું ખૂબ મહત્વ છે. લગ્ન સમારોહ દરમિયાન કરવામાં આવતી વિવિધ પ્રકારની વિધિઓ તેને વધુ વિશેષ બનાવે છે. આવો જ એક રિવાજ હનીમૂન દરમિયાનનો છે. જ્યારે કન્યા તેના વરને ખવડાવે છે. તમે ઘણી વાર આ ધાર્મિક વિધિ પણ સાંભળશો અને જોશો. આ પ્રકારની ધાર્મિક વિધિ ઘણીવાર મૂવીઝમાં જોવા મળે છે.

તમે આ પ્રકારની ધાર્મિક વિધિ માટે થોડું પરંપરાગત મહત્વ સમજી શકો છો, પરંતુ તેની પાછળ વૈજ્ઞાનિક ક કારણ છે. વૈજ્ઞાનિક કારણોસર, હનીમૂન દરમિયાન, કન્યા તેના વરરાજાને એક ગ્લાસ દૂધ આપે છે. તો ચાલો જાણીએ તેની પાછળનું વૈજ્ ?ાનિક કારણ શું છે?

જો તમે પરિણીત છો, તો તમે આમાંથી પસાર થવું જ જોઈએ. બીજી બાજુ, જો તમે સિંગલ હોવ તો તમારે આ રિચ્યુઅલ કે ફિલ્મોમાં આવો દ્રશ્ય જોયો હશે. તે જ સમયે, હનીમૂન દરમિયાન, કન્યા વરરાજાને એક ગ્લાસ દૂધ આપે છે. દરમિયાન વરરાજાના ageષિ ફૂલોથી સજ્જ છે. તે ઘણી જગ્યાએ એવું પણ બને છે કે હનીમૂન પર દુલ્હન દૂધ પણ લે છે.

હનીમૂન દરમિયાન દૂધને ખૂબ જ ખાસ માનવામાં આવે છે. તેમાં ઘણા બધા ઘટકો શામેલ છે. કેસર, બદામ, કાજુ, વરિયાળી અને કાળા મરીનો ભૂકો ઉમેરવામાં આવે છે. આ બધી વસ્તુઓને મિક્સ કરીને દૂધને સારી રીતે બાફવામાં આવે છે. આ દૂધમાં ખાંડનો ઉપયોગ થતો નથી.

દૂધમાં ખાંડનો ઉપયોગ વૈજ્ .ાનિક દ્રષ્ટિકોણથી યોગ્ય માનવામાં આવતો નથી. આવી સ્થિતિમાં, આ દૂધને મધુર બનાવવા માટે કુદરતી ખાંડનો ઉપયોગ થાય છે. મધ, સુગર કેન્ડી અને સૂકા દ્રાક્ષ પણ ઉમેરવામાં આવે છે. દૂધની મીઠાશ વધારવાની સાથે તેઓ શરીર માટે પોષક પણ હોય છે.

દૂધ મનની શાંતિ લાવે છે: દૂધ માનવ શરીર માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. દૂધમાં ઘણા પ્રકારનાં ઘટકો હોય છે. દૂધમાં સેરોટોનિન નામનું તત્વ હોય છે. તેનું કાર્ય માનસિક શાંતિ પ્રદાન કરવાનું છે.

લગ્નજીવન દરમિયાન સતત સગાઇ હોવાને કારણે વરરાજા પોતાને એકદમ શાંત રાખવામાં સક્ષમ છે તે સ્વાભાવિક છે. તે જ સમયે, હનીમૂન દરમિયાન વરરાજા માટે શાંત રહેવું વધુ મહત્વનું છે. આવી સ્થિતિમાં, દૂધ આ કાર્યને ખૂબ સારી રીતે પૂર્ણ કરે છે.

બંને પરિવારના તમામ સભ્યો લગ્નમાં સામેલ છે. જો કે, વરરાજા અને વરરાજા સૌથી વ્યસ્ત હોય છે અને લગ્નના અંતિમ સમારોહની નજીક જતા તેઓ બંને કંટાળી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, થાક દૂર કરવા માટે દૂધ ખૂબ અસરકારક છે. તેમાં હાજર પ્રોટીન કામ કરે છે.

દૂધમાં ઘણી ગુણધર્મો અને ઘણા ઘટકો હોય છે. થાક દૂર કરવા અને માનસિક શાંતિ પ્રદાન કરવા સાથે દૂધ પીવાથી નિંદ્રામાં પણ સુધારો થાય છે. તેમાં હાજર વિટામિન ડી મગજમાં સેરોટોનિન નામનું હોર્મોન ઉત્પન્ન કરે છે. જે વરરાજાના મૂડને સકારાત્મક બનાવે છે.

જ્યારે વરરાજાને આપવામાં આવતા દૂધમાં કેસર, બદામ, કાળા મરી, વરિયાળી અને કાજુ જેવા પોષક તત્વો ઉમેરવામાં આવે છે ત્યારે આ દૂધ વધુ બળવાન બને છે અને વરરાજા અથવા વરરાજાને પીવા માટે મજબુત બનાવે છે. ઉપરાંત, પ્રથમ જાતીય સંભોગ દરમિયાન ચેપનું જોખમ પણ ટાળ્યું છે.

હનીમૂન દરમિયાન આ દૂધનું સેવન કરવાથી પણ સંભોગ દરમ્યાન વર-કન્યાને ફાયદો થાય છે. દૂધમાં હાજર પ્રોટીન બે સેક્સ હોર્મોન્સ પણ બનાવે છે જેને ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને એસ્ટ્રોજન કહે છે.

About gujju

Check Also

પૃથ્વી પર દર સેકન્ડે બહાર આવે છે 300 લિટર પાણી વૈજ્ઞાનિકો પણ સ્ત્રોત શોધવામાં નિષ્ફળ…

આપણે 21મી સદીમાં પહોંચી ગયા છીએ અને વિજ્ઞાને ઘણી પ્રગતિ કરી છે. આ પછી પણ, …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *