Breaking News

પોતાનાથી ૬ વર્ષ મોટી અંજલિ સાથે સચિન તેંડુલકરે કર્યા હતા લગ્ન,લગ્ન સમયે લગતા હતા એકદમ રાજકુમાર જેવા..

સચિન તેંડુલકરને કોણ નથી ઓળખતું? ક્રિકેટનો ભગવાન કહેવાતા સચિન તેંડુલકરે 16 વર્ષની ઉંમરે પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ મેચ રમી હતી. તે કમાન હરીફ પાકિસ્તાન સામે પણ ઝુકાવશે. આજે આપણે ક્રિકેટના ભગવાનની વાત કરવાના નથી. દ

રેક બાળક આ વસ્તુ જાણે છે, પરંતુ આજે અમે સચિન તેંડુલકરના જીવન સાથે જોડાયેલી એક વાતની ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છીએ. દરેકને જાણવામાં રસ છે. હા, સચિને સોળ વર્ષની ઉંમરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ રમ્યું હતું. તેણે 11 વર્ષની ઉંમરે ક્રિકેટનું બેટ પોતાના હાથમાં લીધું હતું. આવી સ્થિતિમાં સચિને તેના જીવનમાં ક્રિકેટ સિવાય કશું વિચાર્યું નહીં, શું તે ક્યારેય કોઈના પ્રેમમાં પડી જશે?

તમે બધાને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે ખૂબ જ નાની ઉંમરે ક્રિકેટના ક્ષેત્રે એક અનોખો સાહસ રચનાર સચિન તેંડુલકરની લવ સ્ટોરી હજી વધારે રોમાંચક બની છે. તેંડુલકરને ફક્ત ક્રિકેટના ભગવાન તરીકે જ યાદ કરવામાં આવતો નથી,

પરંતુ તે તેની પ્રેમ કથા માટે પણ જાણીતો છે. તેમની લવ સ્ટોરી ખૂબ જ રસપ્રદ છે. 17 વર્ષની ઉંમરે અંજલિ સાથે તેનું અફેર હતું અને 22 વર્ષની ઉંમરે લગ્ન કર્યા હતા. તો ચાલો તમને સચિન-અંજલિની અનોખી લવ સ્ટોરી વિશે વિગતવાર જણાવીએ.

પ્રથમ દૃષ્ટિ પર પ્રેમ
સચિન અને અંજલિને પહેલી નજરમાં જ પ્રેમ થઈ ગયો. બંનેએ એરપોર્ટ પર પહેલીવાર એક બીજાને જોયો હતો. આ 1990 ના દાયકાની વાત છે. સચિન જ્યારે ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસથી પરત ફરી રહ્યો હતો ત્યારે અંજલિ તેની માતાને લેવા એરપોર્ટ ગઈ હતી.

આ દરમિયાન તેમની બંને આંખો એકબીજા સાથે ટકરાઈ હતી. ભગવાન પછી તેમને એટલા લીલા બનાવ્યા કે આજે તેઓ પતિ-પત્ની છે. તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે, અંજલિ તે સમયે મેડિકલની વિદ્યાર્થી હતી અને તે સચિનના ક્યૂટ લુકના પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી.

તમે બધા જાણો છો કે સચિને તેની આત્મકથા ‘પ્લેઇંગ ઇટ માય વે’ લખી છે. જેમાં તેણે પોતાની અનોખી લવ-સ્ટોરીને લગતી વાર્તાઓ ઉમેરી છે. તે પોતાના પુસ્તકમાં લખે છે, ‘જ્યારે અંજલિએ મને એરપોર્ટ પર જોયો.

અને તે સચિન-સચિનની બૂમ પાડતો મારી પાછળ દોડવા લાગ્યો. આ દરમિયાન સચિનની ઉંમર માત્ર 17 વર્ષની હતી, જ્યારે અંજલિની ઉંમર 23 વર્ષ હતી. અંજલિ સચિન સાથે એટલી ભ્રમિત થઈ ગઈ હતી કે તે તેની માતાને પણ લેવાનું ભૂલી ગઈ હતી.

એક અહેવાલ મુજબ, અંજલિએ પોતે જ તેમના વિશે કહ્યું હતું, “જ્યારે હું મારી માતાને લેવા ગયો, ત્યારે મેં તેને એટલે કે સચિન જોયો. મારા મિત્રએ કહ્યું કે તે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો અનોખો ખેલાડી છે. મેં એક મિત્રને કહ્યું કે તે બરાબર છે! આ ખૂબ સુંદર છે. પછી હું મારી માતાને ભૂલી ગયો અને સચિનની પાછળ દોડી ગયો.

સચિન પણ શરમથી પાછું જોયું નહીં.

અંજલિએ કહ્યું કે આ દરમિયાન સચિન એટલો સંકોચવાળો હતો કે અવાજ કર્યા પછી પણ તેણે પાછળ જોયું નહીં. બાદમાં અંજલિએ સચિનનો નંબર લીધો અને તેને ફોન કર્યો. સચિનનો ફોન આવતાની સાથે જ તેણે કહ્યું, “હું અંજલિ છું અને મેં તેને એરપોર્ટ પર જોયો.” તેણે જવાબ આપ્યો કે મેં તમને પણ જોયો છે. જ્યારે મેં પૂછ્યું કે હું કયા કલરના કપડાંમાં છું, તેંડુલકરે બરાબર ઓરેન્જ ટી-શર્ટ કહ્યું. આવી સ્થિતિમાં, એ સાબિત થાય છે કે સચિન માત્ર ક્રિકેટનો જ નહીં, પણ પ્રેમનો સાચો રત્ન પણ છે.

Marriage Picture of Anjali Tendulkar and Sachin Tendulkar. | Sachin  tendulkar, Marriage pictures, Celebrity weddings

જ્યારે અંજલિ ખોટા પત્રકાર તરીકે તેમને મળવા સચિનના ઘરે પહોંચી હતી.
અંજલિએ એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તે એક વખત સચિનના ઘરે પત્રકાર તરીકે ઓળખવા માટે પહોંચી હતી. જો કે, સચિનની માતાને શંકા છે કે તે કોઈ પત્રકાર નથી, કેમ કે સચિને ક્યારેય કોઈ મહિલા પત્રકારનો ઇન્ટરવ્યૂ લીધો નથી કે કોઈ પણ પત્રકારે તેમના ઘરે મુલાકાત લીધી નથી.

જ્યારે અંજલિએ તેના પ્રેમ માટે અંધારામાં 46 એકરનો રસ્તો પાર કર્યો હતો

સચિનની બાયોગ્રાફી ‘પ્લેઇંગ ઇટ માય વે’ ના પ્રસંગે અંજલિએ તેની લવ સ્ટોરીને લગતી ઘણી વાતો શેર કરી હતી. દરમિયાન તેણે કહ્યું હતું કે ‘આંતરરાષ્ટ્રીય કોલના ખર્ચને ટાળવા માટે તે સચિનને ​​પત્રો લખાતી હતી. તે સમયે બંને એકબીજાને પત્રો લખીને પોતાની ભાવનાઓ વહેંચી રહ્યા હતા. દરમિયાન તેમણે કહ્યું હતું કે ‘ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર સચિનને ​​મળવા માટે તેણે અંધારામાં 46 એકરનો રસ્તો કેવી રીતે બહાદુરીથી પાર કર્યો. આ પછી કપલે ન્યુઝીલેન્ડમાં સગાઈ કરવાનું નક્કી કર્યું.

સચિન અને અંજલિના લગ્ન
આમ, તેમનો પ્રેમ વધતો ગયો અને સમય જતાં બંને લગ્ન જીવનના પવિત્ર બંધનમાં બંધાઈ ગયા. પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ અશોક મહેતાની પુત્રી અંજલિ અને ક્રિકેટર સચિન તેંડુલકરના લગ્ન થયાના પાંચ વર્ષ પછી 24 મે, 1995 ના રોજ થયાં. તે સમયે તેંડુલકર 22 વર્ષનો હતો. તે જ સમયે, અંજલિની ઉંમર 28 વર્ષ હતી.

તે સચિન કરતા છ વર્ષ મોટો છે. વય સાથે, આ દંપતીએ એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે, તે તેમનાથી કોઈ વાંધો નથી. સચિને એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે, “હું અંજલિ પાસેથી ખરેખર ઘણું શીખી છું કે તેણે જે આપ્યું છે તેના માટે મારે ભગવાનનો આભાર માનવો જોઈએ.”

તમને જણાવી દઈએ કે, સચિન અંજલિને એટલો જ પ્રેમ કરે છે. તે તેના કરતાં તેનાથી વધુ માન આપે છે. સચિન હંમેશાં અંજલિના બલિદાનનો આદર કરે છે. તે હંમેશાં અંજલિને તેની સૌથી મોટી સપોર્ટ સિસ્ટમ તરીકે માનતો રહ્યો છે

અને તેથી જ તેણે પરિવારના દરેક નિર્ણયની જવાબદારી અંજલિ પર છોડી દીધી હતી. તેમણે પોતાની બાયોગ્રાફી ‘પ્લેઇંગ ઇટ માય વે’માં સ્વીકાર્યું હતું કે ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના કેપ્ટન બનવાના પડકારોને પહોંચી વળવા અંજલિએ તેમને ઘણી મદદ કરી હતી.

About gujju

Check Also

ભારતની અર્થવ્યવસ્થામાં હજુ આવશે ખરાબ સ્થિતિ,પૂર્વ પ્રધાનમંત્રી મનમોહન સિંહએ કહી આ મોટી વાત……

દેશમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવ આઝાદી પછીના ઉચ્ચતમ સ્તરે છે. તો ફુગાવાનો દર પણ વધી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *