Breaking News

આવતા શુક્ર,શનિ અને રવિવાર ગુજરાત મા અતિભારે વરસાદ ની આગાહી કરવામાં આવી,આ વિસ્તારો અલર્ટ પર રાખ્યા….

પશ્ચિમી ખલેલ સમુદ્રની સપાટીને આવરે છે. તેના પ્રભાવ હેઠળ હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે. તેણે આગાહી કરી છે કે ખાસ કરીને સુરત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ અને ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ. અમદાવાદમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે રાજ્યમાં છેલ્લા એક અઠવાડિયાથી ચોમાસું તૈનાત છે. એટલે કે 4 ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે.

આ ઉપરાંત રાજ્યમાં આ સિઝનમાં અત્યાર સુધીમાં 12.31 ટકાનો વરસાદ થયો છે. અમદાવાદમાં લોકો બે દિવસથી પરપોટો અનુભવી રહ્યા છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં સૌથી વધુ વરસાદ 13.74 મીમી નોંધાયો હતો.

સુરતના પલસાણામાં સૌથી વધુ 6.18 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. બારડોલીમાં 5.35 ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે, દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું સૌરાષ્ટ્રમાં પ્રવેશ્યું છે, સવારથી બપોરના 3 વાગ્યા સુધી તડકો પડ્યો હતો, પરંતુ બપોરે 3 વાગ્યા પછી કલાદિબંગમાં અને શહેરમાં સાંજ 4 વાગ્યા સુધી વાદળછાયું વાતાવરણ રહ્યું હતું.

રાજકોટમાં ગત રવિવારે બપોરે 1 વાગ્યે અચાનક મેઘરાજા શહેરના 150 ફૂટ રિંગરોડ કાલાવડ રોડ સાથે અથડાયા હતા. જંકશન પ્લોટ સહિતના વિસ્તારોમાં તેની પોતાની તોફાની બેટિંગ લાઇન-અપ શરૂ કરી. એક કલાકમાં બે ઇંચ વરસાદ પડ્યો.

ભારે વરસાદને કારણે રસ્તાઓ પર પાણી ભરાયા હતા. તેમજ હવામાન વિભાગના ભારે વરસાદની આગાહીને ધ્યાનમાં રાખીને રાજકોટમાં એનડીઆરએફની એક ટીમ તૈયાર રાખવામાં આવી છે.

કોરોના વળતાંની સાથે જ લોકો વરસાદમાં નહાવા માટે રેસકોર્સ રીંગરોડ પર પહોંચ્યા હતા.રાજકોટ શહેર અને જિલ્લામાં વરસાદે તંત્રને પર્દાફાશ કર્યો છે. ભારે વરસાદને કારણે રસ્તાઓ પર પાણીનાં વાસણ દેખાય છે અને રસ્તાઓ પર ખાડા દેખાય છે.

રાજકોટના ગોંડલ રોડ ચોકમાં માત્ર વરસાદથી જ પાણીનાં વાસણો અને ખાડાઓ આવ્યા હતા, જે આ વર્ષે ચોમાસાની શરૂઆતથી જ લાગે છે, વાહનચાલકોને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. મનપાની ટીમો શહેરના નીચાણવાળા વિસ્તારો અને અંડરબ્રિજ પર પૂરને રોકવા માટે કામ કરશે.

હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે દક્ષિણ ગુજરાતમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી સમુદ્ર સપાટી પર પશ્ચિમના ખલેલના કારણે ભારે વરસાદ પડશે. ડાંગ, નવસારી, સુરત, ભરૂચ અને તાપીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં પણ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

દમણ, દાદરનગર હવેલી, અમદાવાદ, આણંદ, અરવલ્લી, દાહોદ, ગાંધીનગર, ખેડા અને અન્ય વિસ્તારોમાં પણ આજે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.ગુજરાતમાં પશ્ચિમી ખલેલને કારણે રાજ્યમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. જેમાં દક્ષિણ ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં સામાન્ય અને મધ્ય ગુજરાતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. જેમ જેમ તાપમાનમાં વધારો થાય છે, તેમ તાપ પણ વધે છે. હવામાન વિભાગે ડાંગ, નવસારી, સુરત, તાપી, ભરૂચમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

25 થી 26 દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, અમદાવાદ, આણંદ, અરવલ્લી, દાહોદ, ગાંધીનગર, ખેડા, મહીસાગર, પંચમહાલ, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ, જૂનાગadh, પોરબંદર, રાજકોટ અને દીવમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ.

હળવો વરસાદ સુરત, તાપી, નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ, 26 થી 27 હળવાથી મધ્યમ વરસાદ નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ દાદરા નગર હવેલી 27 થી 28 હળવાથી મધ્યમ વરસાદ નવસારી, વલસાડ, દાદમણ, દાદરા નગર હવેલી 28 થી 29 નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ.

અમદાવાદ શહેરમાં આજે મહત્તમ તાપમાન 33.6 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. પાટનગર ગાંધીનગરમાં તાપમાન 34 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. પરંતુ વધારે ભેજને કારણે લોકોએ પરસેવો ગુમાવ્યો હતો. અસહ્ય ગરમીમાં પોકાર કર્યો.

વાદળછાયા વાતાવરણને કારણે મચ્છરોમાં પણ વધારો થયો છે. હવે જ્યારે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું શરૂ થયું છે, વરસાદના દિવસો ધીરે ધીરે વધશે. હવામાન વિભાગે આ વખતે અમદાવાદ શહેરના કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે. સવારે 30.30૦ વાગ્યે ભેજનું પ્રમાણ 84 ટકા અને સાંજે 30.30૦ વાગ્યે 65 65 ટકા હતું.સુરતનાં પલસાણામાં 6.૧.1 ઇંચ વરસાદ પડતાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 111 તાલુકાઓમાં સામાન્ય વરસાદ નોંધાયો છે.

તે પછી છેલ્લા 24 માં પંચમહાલ, તાપી, ડાંગ, ખેડા, નર્મદા, ભરૂચ, નવસારી, વલસાડ, ગીર સોમનાથ, વડોદરા, આણંદ, ભાવનગર, છોટા ઉદેપુર, પોરબંદર, પાટણ, અમદાવાદ, અરવલ્લી, ગાંધીનગર, જૂનાગadhમાં ચાર ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો કલાકો. પાનખર. આપેલ. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

ગુરુવારે બપોરે 3 વાગ્યે મેઘરાજા અચાનક ભાવનગર પહોંચ્યા હતા અને શહેરના છેવાડાના હવામાન વિભાગની કચેરીની આજુબાજુમાં અડધો કલાકમાં એક ઇંચ પાણી વરસાવ્યું હતું. જો કે, માત્ર 07 મીમી. વરસાદ નોંધાયો હતો. છેલ્લા 24 કલાકમાં ઉમરાળા તાલુકામાં 25 મીમી, ઘોઘા તાલુકામાં 19 મીમી, સિહોર તાલુકામાં 8 મીમી, વલ્લભીપુર તાલુકામાં 7 મીમી, ભાવનગર તાલુકામાં 7 મીમી, પાલિતાણા તાલુકામાં 5 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. અને ગારીયાધાર તાલુકામાં 4 મી.મી. વરસાદ પડી રહ્યો છે.

રાજ્યમાં સતત બીજા વર્ષે ચોમાસું સારું રહેવાની સંભાવના છે. શુક્રવાર સવાર સુધી રાજ્યની સરેરાશ અત્યાર સુધીમાં 103.40 મીમી રહી છે. એટલે કે લગભગ ચાર ઇંચ વરસાદ, જે સરેરાશ 12.31 ટકા છે. કચ્છમાં 12.62 ટકા, ઉત્તર ગુજરાતના ક્ષેત્રમાં 12.31 ટકા, મધ્ય પૂર્વના ક્ષેત્રમાં 11.83 ટકા, સૌરાષ્ટ્રમાં 9.9 ટકા, જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાતમાં સૌથી વધુ સરેરાશ 13.74 ટકા વરસાદ નોંધાયો છે.

આઈએમડીના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે 19 જૂન સુધી ગુજરાતના તમામ જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડ્યો છે. દાહોદ, છોટા ઉદેપુર, ડાંગ, તાપી, ગીર-સોમનાથ, પોરબંદર અને જૂનાગadhમાં પ્રમાણમાં ઓછો વરસાદ થયો હતો.

રાજ્યમાં આવતા અઠવાડિયે વરસાદની સંભાવના ઓછી છે. કૃષિ વિભાગના અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર આ વર્ષે 21 જૂન, 2021 સુધીમાં ખરીફ પાકનું અંદાજીત 6.894 લાખ હેક્ટર વાવેતર થયું છે. ગયા વર્ષે સમાન સમયગાળા દરમિયાન 1.394 લાખ હેક્ટરમાં વાવેતર થયું હતું. છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં સરેરાશ ક્ષેત્ર સામે આ વર્ષે .0.૦ ટકા વાવેતર થયું છે આહવામાં ૧.૨28 ઇંચ અને વાઘાઇમાં સતત બે દિવસથી ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે.

ગુજરાતના ચેરાપુંજી તરીકે જાણીતા ડાંગ જિલ્લામાં છેલ્લા બે દિવસથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. ડાંગ જિલ્લાના પૂર્વ વિસ્તારમાં વાઘાઇમાં ગુરુવારે સાંજે 6 વાગ્યાથી સાંજના 4 વાગ્યા સુધીમાં 77 મીમી 3 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો, જ્યારે આહવામાં 32 મીમી 1 ઇંચ, સુબીરમાં 10 મીમી અને સાપુતારામાં 6 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. કેચમેન્ટ વિસ્તારના નાના-મોટા ચેકડેમ પાણી ભરાયા હતા. નદીઓના બંને કાંઠે સુંદર નજારો વહેતા જોવા મળ્યા હતા.

સિંચાઇ વિભાગના અધિકારીના જણાવ્યા મુજબ સરદાર સરોવર જળાશયમાં 1 લાખ 50 હજાર 627 એમસીએફટી લગાવવામાં આવ્યા છે. ત્યાં પાણીનો સંગ્રહ છે, જે કુલ સંગ્રહ ક્ષમતાના 45.09 ટકા છે. રાજ્યના 206 જળાશયોમાં બે લાખ 6 હજાર 910 એમસીએફટી.

ત્યાં પાણીનો સંગ્રહ છે, જે કુલ સંગ્રહ ક્ષમતાના 37.14 ટકા છે. હાલમાં રાજ્યમાં 04 જળાશયો હાઇ એલર્ટ પર છે, જ્યારે ચેતવણી પર એક પણ જળાશયો નથી 32 અને વોરગિનમાં 07 જળાશયો છે, એનડીઆરએફની કુલ 15 ટીમોમાંથી 5 ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે, જેમાંથી 1- વલસાડ, 1- સુરત, 1-નવસારી, 1-રાજકોટ, 1-ગીર-સોમનાથ તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે, જ્યારે 8 ટીમ વડોદરા અને 2 ટીમ ગાંધીનગર અનામત રાખવામાં આવી છે.

આ ઉપરાંત એસડીઆરએફ, સીડબ્લ્યુસી, વિભાગ, માર્ગ અને મકાન વિભાગ, આરોગ્ય વિભાગ, સિંચાઇ વિભાગ, જીએસડીએમએ, જીએસઆરટી સી અને સરદાર સરોવર નિગમ લિમિટેડના અધિકારીઓ meetingનલાઇન બેઠકમાં હાજર રહ્યા હતા અને કહ્યું હતું કે, આ તમામ સાથે વ્યવહાર કરવા માટે સંપૂર્ણ તૈયાર છે. ચોમાસુ. .

About gujju

Check Also

8 કરોડ ખર્ચ્યા બાદ પણ કોરોનાથી ખેડૂતનું મોત…

દેશભરમાં કોરોના વાયરસનું સંક્રમણ વધી રહ્યું છે અને આ બધાની વચ્ચે મધ્યપ્રદેશના રીવામાં એક દુ:ખદ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *