Breaking News

કેવી રીતે ગાંધારીએ એક સાથે ૧૦૦ બાળકોને જન્મ આપ્યો,જાણો તેની પાછળ ની કહાની..

મહાભારત મુજબ આપણે બધા જાણીએ છીએ કે રાજા ધૃતરાષ્ટ્રના 100 પુત્રો હતા. જો કે, તેનો જન્મ કેવી રીતે થયો તે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. કારણ કે એક સાથે ઘણા બધા પુત્રો પેદા કરવું અશક્ય છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને વિગતવાર જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે કેવી રીતે ગાંધારીએ 100 પુત્રોને જન્મ આપ્યો.

“સંભવ પર્વ” અનુસાર, ગાંધારીને ભગવાન શિવની પૂજા કરીને ધન્યતા પ્રાપ્ત થઈ હતી કે તે 100 પુત્રોની માતા બનશે. આ જ કારણ છે કે ગાંધારીએ 100 કૌરવોને જન્મ આપ્યો છે. જો કે, પાછળથી “સંભવ પર્વ” કહે છે કે તે શિવ નથી પરંતુ વ્યાસ છે, જેમાંથી ગાંધારીને 100 પુત્રો પ્રાપ્ત થાય છે.

જો કે, આશીર્વાદ કોણે આપ્યો તે વાંધો નથી. મહત્ત્વની વાત એ છે કે તેને 100 પુત્રો પ્રાપ્ત થયા. તો ચાલો હવે આપણે તે 100 પુત્રોને કેવી રીતે જન્મ આપ્યો તે જાણીએ.એકવાર મહર્ષિ વેદ વ્યાસ હસ્તિનાપુર આવ્યા. જ્યાં ગાંધારીએ તેમની ખૂબ સેવા કરી.

Gandhari: Eternal Darkness - Glorious Hinduism

જે બાદ તેઓ ખુશ થયા અને ગાંધારીને આશીર્વાદ લેવાનું કહ્યું. ત્યારબાદ ગાંધારીએ સો પુત્રોને તેના પતિ જેટલા મજબૂત બનવા માટે વરદાન માંગ્યું. જ્યારે તે આશીર્વાદથી ગર્ભવતી થઈ, ત્યારે તેની ગર્ભાવસ્થા 2 વર્ષ સુધી ચાલી, જેને જોઈને તે ડરી ગઈ.

ત્યારે વ્યાસે તેની દૈવી દ્રષ્ટિથી આ જોયું અને ગાંધારીના પેટમાંથી લોહ જેવા માંસનું શરીર બહાર આવ્યું. મહર્ષિ તેમની પાસે ગયા અને તેને ઝડપથી આ માંસના શરીરને ઘીથી ભરેલા કુંડમાં મૂકવા કહ્યું. તેમણે તેમના પર પાણી છાંટવાની પણ વાત કરી. જો કે, પાણી છાંટતી વખતે, માંસ સો ટુકડામાં વહેંચાય છે.

ત્યારે વ્યાસજીએ કહ્યું કે ટાંકી બે વર્ષ પછી જ ખોલવી જોઈએ. જ્યારે સમય આવ્યો ત્યારે પહેલા દુર્યોધન અને બાદમાં ગાંધારીના 99 પુત્રો અને એક પુત્રી એક જ શરીરમાંથી જન્મેલા.

About gujju

Check Also

લગ્ન પછી શા માટે પરણિત સ્ત્રીઓ કુંવારા છોકરાઓ પાછળ પાગલ થઇ જાય છે,જાણો તેનું કારણ….

વિવાહિત જીવન ચલાવવા માટે, પતિ-પત્ની વચ્ચે વિશ્વાસ અને પ્રેમ રાખવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. જ્યારે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *