Breaking News

ગુજરાતમાં માસ્ક ના દંડ માં થશે આ મોટો ફેરફાર,ગુજરાત સરકાર લઇ શકે છે આ મોટો નિર્ણય…..

લોકોને કોરોના રોગચાળાના નિયમોનું પાલન કરવા માટે માસ્ક દંડ લાદવામાં આવ્યો હતો. માસ્ક માટેના દંડની રકમ ઘટાડવા રજૂઆત કરી. જેમાં માસ્કનું પ્રમાણ 500 સુધી ઘટાડવામાં આવશે. રાજ્ય સરકાર આ મામલો હાઇકોર્ટમાં ઉઠાવશે.

હાલમાં જો તમે માસ્ક નહીં પહેરો તો 1000 રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં આવશે મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીની સૂચના મુજબ રાજ્ય સરકાર માસ્ક નહીં પહેરવા બદલ દંડ 1000 રૂપિયાથી ઘટાડીને 500 રૂપિયા કરશે. .

મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીની સૂચના મુજબ, રાજ્ય સરકાર માસ્ક નહીં પહેરવા બદલ દંડને 1000 રૂપિયાથી ઘટાડીને 500 રૂપિયા કરશે. મુખ્યમંત્રીએ જનહિત માટે એક હજાર રૂપિયાનો દંડ ફટકાર્યો. રાજ્ય સરકારના સંબંધિત વિભાગોને માનનીય ગુજરાત હાઇકોર્ટને રૂ .1000 થી ઘટાડીને રૂ. 500 કરવા વિનંતી કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે.

અમદાવાદમાં સૌથી વધુ દંડ

21 નવેમ્બર સુધીમાં 78 કરોડ રૂપિયાની વસૂલાત કરવામાં આવી છે. 15 જૂનથી 7 મે દરમિયાન કુલ 200 કરોડ રૂપિયાની રકમ એકત્રિત કરવામાં આવી છે. માસ્ક દંડની રકમ સરકારને દર મહિને સરેરાશ રૂ .20 કરોડ કમાય છે અને દર મહિને સરેરાશ 3 લાખથી વધુ કેસ નોંધાય છે. અમદાવાદ શહેરમાં મહત્તમ 42 કરોડનો દંડ વસૂલવામાં આવ્યો છે. સુરત શહેરમાં 18 કરોડ, રાજકોટ શહેરમાં 19 કરોડ, જ્યારે વડોદરા શહેરમાં 120 કરોડ.

મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ દંડ ફટકાર્યો છે. રાજ્ય સરકારના સંબંધિત વિભાગોને માનનીય ગુજરાત હાઇકોર્ટને રૂ .1000 થી ઘટાડીને રૂ. 500 કરવા વિનંતી કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે. તદનુસાર, રાજ્ય સરકાર માસ્ક ન પહેરવા બદલ દંડને 1000 રૂપિયાથી ઘટાડીને 500 રૂપિયા કરવા માટે ગુજરાત હાઇકોર્ટનો સંપર્ક કરશે.

તદનુસાર, રાજ્ય સરકાર માસ્ક ન પહેરવા બદલ દંડને 1000 રૂપિયાથી ઘટાડીને 500 રૂપિયા કરવા માટે ગુજરાત હાઇકોર્ટનો સંપર્ક કરશે.

15 જૂનથી 24 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં 52.35 કરોડ રૂપિયાનો દંડ ફટકાર્યો હતો. તે સમયગાળા દરમિયાન 1.7 મિલિયનથી વધુ લોકોને દંડ કરવામાં આવ્યો હતો. 21 નવેમ્બર સુધીમાં આવક 78 કરોડ રૂપિયા હતી. 22 નવેમ્બરથી 7 મેના પાંચ મહિનામાં આવક 122 કરોડ રૂપિયા રહી છે.

ચેપ અટકાવવા માટે, વાહન વ્યવહાર દરમ્યાન, જાહેર સ્થળોએ, કામ પર, ચહેરાના માસ્ક ન પહેરતા હોય અથવા તેમના ચહેરાને કોઈપણ પ્રકારનાં કપડાંથી  હોય તેવા લોકોને દંડ ફટકારવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *