Breaking News

ભારતની કેટલીક મોંઘી સ્કૂલો,જાણો તેમાં કેટલી ફી છે,ફી વિશે જાણીને ચોકી જાસો….

દરેક બાળકને ભણવાનો અધિકાર છે અને આજના આધુનિક સમયમાં ખૂબ જ આધુનિક સુવિધાઓવાળી શ્રેષ્ઠ શાળાઓમાંથી શિક્ષણ મેળવવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની ગયું છે. આજે ભારતની મોટાભાગની શાળાઓ વર્ગખંડોમાં ટેકનોલોજીના ઉપયોગને વિદ્યાર્થીઓને શિક્ષણ આપવા માટે પ્રોત્સાહિત કરી રહી છે.

આવી સ્થિતિમાં, આજના લેખમાં, અમે તમને ભારતની તે શાળાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે ફક્ત તેમના ખર્ચાળ શિક્ષણ માટે જ નહીં, પરંતુ તેમની વિશ્વ-વર્ગની સુવિધાઓ માટે પણ જાણીતી છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આ સૂચિમાં કોઈ શાળા છે કે નહીં.

વુડસ્ટોક સ્કૂલ એ ભારતની સૌથી જૂની બોર્ડિંગ સ્કૂલ છે, જે આઝાદી પૂર્વેની છે. શાળાને ક્રિશ્ચિયન લઘુમતીનો દરજ્જો આપવામાં આવે છે, જેનો અર્થ એ કે અહીં અભ્યાસની સાથે, ખ્રિસ્તી ધર્મ પણ પાળવામાં આવે છે. તે ભારતની સૌથી મોંઘી શાળાઓની યાદીમાં ટોચ પર છે.

Woodstock School, Mussoorie, Uttarakhand - EducationWorld

કારણ કે અહીં વિદ્યાર્થીઓએ અભ્યાસ માટે ઓછામાં ઓછી lakh 15 લાખ ફી ચૂકવવાની રહેશે. શાળા ઓછામાં ઓછી 250 એકરમાં બનાવવામાં આવી છે જ્યાં વિદ્યાર્થીઓને તેમના અભ્યાસ સાથે રહેવાની સુવિધા છે.

અકોલ મોંડેલ વર્લ્ડ સ્કૂલને ભારતની બીજી સૌથી મોંઘી શાળા માનવામાં આવે છે કારણ કે અહીં શિક્ષણની કિંમત ઓછામાં ઓછી 11 લાખ રૂપિયા છે. અકોલ મેન્ડેલ વર્લ્ડ સ્કૂલ મુંબઇના જુહુમાં આવેલી છે અને તેમાં આજે વિદ્યાર્થીઓને બધી આધુનિક સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ છે. સ્કૂલ એ મુંબઈની પહેલી આંતરરાષ્ટ્રીય અને શ્રેષ્ઠ શાળા છે કારણ કે તેને આઈબી બોર્ડ દ્વારા માન્યતા આપવામાં આવે છે.

10 Most Expensive Schools In India | RitiRiwaz

બીબીસી, ટાઇમ્સ ઓફ ઈન્ડિયા, ધ ન્યુ યોર્ક ટાઇમ્સ જેવા માધ્યમોના પ્રકાશનોમાં ડૂન સ્કૂલને ભારતની શ્રેષ્ઠ શાળાઓમાંની એક તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. ‘તે ભારતની શ્રેષ્ઠ શાળાઓની યાદીમાં ટોચ પર છે. દહેરાદૂનમાં દૂન સ્કૂલ ફક્ત વિદ્યાર્થીઓ માટે છે. રાજીવ ગાંધી, જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા જેવા દૂન સ્કૂલના પ્રધાનો તેમજ અલી ફઝલ, ઇમાદ શાહ જેવા કલાકારોએ તેમનું શિક્ષણ મેળવ્યું છે

અને ઘણા રાજાઓ અને નવાબના નામ પણ દૂન સ્કૂલના વિદ્યાર્થીઓની યાદીમાં શામેલ છે. આણે સાબિત કર્યું છે કે દૂન સ્કૂલ માત્ર ફી અને સુવિધાઓમાં આગળ છે, પરંતુ અહીં ઉચ્ચ ગુણવત્તાની શિક્ષણ પણ પૂરી પાડે છે. જેના કારણે વિદ્યાર્થીઓ અહીંથી શિક્ષણ મેળવીને તેમના જીવનમાં સફળ બન્યા છે.

મધ્ય પ્રદેશના ગ્વાલિયરમાં 110 એકરથી ઓછી જમીન પર સિંધિયા સ્કૂલની સ્થાપના કરવામાં આવી છે. શાળા ફક્ત છોકરાઓને શિક્ષણ પૂરું પાડે છે. અહીં અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓની યાદીમાં અભિનેતા સલમાન ખાન, અરબાઝ ખાન, ડિરેક્ટર અનુરાગ કશ્યપ, સૂરજ બરજાત્યા જેવા પ્રખ્યાત નામ શામેલ છે.

અહીં પ્રવેશ મેળવવા માટે, વિદ્યાર્થીઓએ સિંધિયા સ્કૂલ એપ્ટિટ્યુડ એનાલિસિસ ટેસ્ટ આપવી પડશે જેમાં ગણિત, અંગ્રેજી, હિન્દી અને સામાન્ય  જેવા વિષયો પર પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે. આ પરીક્ષા દર વર્ષે જાન્યુઆરીથી ફેબ્રુઆરી દરમિયાન લેવામાં આવે છે.

વેલ્હામ બોયઝ સ્કૂલની સ્થાપના 1937 માં દહેરાદૂનમાં કરવામાં આવી હતી. તે ફક્ત છોકરાઓને શિક્ષણ પૂરું પાડે છે અને સીબીએસઈ બોર્ડ દ્વારા માન્યતા પ્રાપ્ત છે. આ શાળામાંથી અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓની યાદીમાં રાજીવ ગાંધી, સંજય ગાંધી, મણિશંકર , ક્રિકેટર મન્સૂર અલી ખાન પટૌડી અને ઝૈદ ખાન, જુબીન નૌટિયાલ જેવી ફિલ્મ હસ્તીઓ શામેલ છે.

Welham Boys School, Dehradun | Boarding Schools of India

અહીં પ્રવેશ માટે વિદ્યાર્થીઓએ પ્રવેશ કસોટી લેવી પડે છે અને તમામ નવા વિદ્યાર્થીઓને એક વર્ષ માટે પ્રોબેશન પીરિયડ પર રાખવામાં આવે છે જેમાં વિદ્યાર્થીઓ સારામાં ન આવે તેવા વિદ્યાર્થીઓને પ્રવેશ નકારવામાં આવે છે. વેલ્હમ બોયઝ સ્કૂલની વાર્ષિક ફી આશરે lakh 7 લાખ જેટલી છે અને પ્રવેશ સમયે એક લાખથી બે લાખ ફી જમા કરવાની રહેશે.

સ્ટોનહિલ ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ એ આઈબી બોર્ડ સ્કૂલ છે, જે બેંગ્લોરમાં એમ્બેસી ગ્રુપ હેઠળ સ્ટોનહિલ એજ્યુકેશન ફાઉન્ડેશન દ્વારા સ્થાપિત કરવામાં આવી છે. આંતરરાષ્ટ્રીય શાળાઓની કાઉન્સિલ અને ન્યુ ઇંગ્લેંડ એસોસિએશન ઓફ સ્કૂલ અને કોલેજો દ્વારા શાળાને માન્યતા આપવામાં આવી છે. તે સ્કૂલ્સ, એસોસિયેશન ઓફ ઈન્ટરનેશનલ સ્કૂલ ઓફ ઇન્ડિયા, ઇસ્ટ એશિયા રિજિયન કાઉન્સિલ ઓફ સ્કૂલ અને ઓસ્ટ્રેલિયન બોર્ડિંગ સ્કૂલ એસોસિએશનના સભ્ય પણ છે.

Stonehill International School - Embassy Group

સ્ટોનહિલ ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ એ ડે સ્કૂલ અને બોર્ડિંગ સ્કૂલ અને બેંગ્લોરની ટોચની શાળાઓમાંની એક છે. અહીં વિદ્યાર્થીઓએ ઓછામાં ઓછી 6 લાખ ટ્યુશન ફી તેમજ પ્રવેશ માટે fee 300,000 સુધીની પ્રવેશ ફી જમા કરવાની રહેશે.

ગુડ શેફર્ડ ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલની સ્થાપના તામિલનાડુના otટીમાં આશરે 500 એકર વિસ્તારમાં થાય છે. સ્કૂલે આંતરરાષ્ટ્રીય શાળાઓની કાઉન્સિલ પાસેથી આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રમાણપત્ર મેળવ્યું છે અને એજ્યુકેશન વર્લ્ડ ઈન્ડિયા સ્કૂલ રેન્કિંગમાં ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું છે.

સ્કૂલને આઈબી બોર્ડ, કેમ્બ્રિજ એસેસમેન્ટ ઇન્ટરનેશનલ એજ્યુકેશન, સીઆઇએસસીઇ દ્વારા માન્યતા આપવામાં આવી છે. જીએસઆઈએસમાં પ્રવેશ મેળવવા માટે વિદ્યાર્થીઓએ વાર્ષિક ઓછામાં ઓછા 7 લાખ રૂપિયા જમા કરાવવાના રહેશે.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *