Breaking News

ભારત ના એવા ૧૦ પરિવારો જેની પાસે નથી કોઈ વસ્તુ ની કમી,જાણો આ પરિવારો વિશે….

અમે ભારતના એવા ધનિક લોકો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જે સંપત્તિમાં ટોચ પર છે અને તેમની પાસે કોઈ પણ વસ્તુની કમી નથી. તે હંમેશા તેમના વૈભવી જીવન માટે યાદ આવે છે. તો ચાલો જાણીએ કે આ સૂચિમાં કોણ શામેલ છે.

મુકેશ અંબાણી: –

તમારે જાણવું જ જોઇએ કે મુકેશ અંબાણી એક ભારતીય ઉદ્યોગપતિ છે અને તે વિશ્વના સૌથી ધનિક લોકોમાંનો એક છે. જેની સંપત્તિ 22 અબજ જણાવાઈ રહી છે. તે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન, મેનેજિંગ ડિરેક્ટર અને સૌથી મોટા શેરહોલ્ડર છે.

I-T Dept Issues Notices to Mukesh Ambani, Family Under Black Money Act:  Report | India.com

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝમાં તેમનો અંગત હિસ્સો 48 ટકા છે. આપને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અને તેનો નાનો ભાઈ અનિલ રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના સ્થાપક દિવંગત ધીરૂભાઇ અંબાણીના પુત્રો છે. મુકેશ અંબાણી ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ ટીમ મુંબઇ ઇન્ડિયન્સના માલિક પણ છે.

સંઘવી પરિવાર: –

દિલીપ શંઘવી ભારતીય ઉદ્યોગપતિ છે. તમને જણાવી દઈએ કે માર્ચ 2015 માં તે સૌથી ધનિક ભારતીય બન્યો હતો. તે સન ફાર્માસ્યુટિકલ્સના સ્થાપક અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર છે. દિલીપ શાંઘવી તેમના ધર્મના કારણે શાકાહારી છે.

Top 10 Most Richest Indian Families - BollyBytes

દિલીપ શાંઘવી એક જૈન પરિવારમાંથી આવે છે. તેમણે કોલકાતા યુનિવર્સિટીમાંથી કોમર્સમાં સ્નાતકની ડિગ્રી મેળવી છે. તેણે કલકત્તાના બુરાબજાર વિસ્તારમાં તેમના માતાપિતા સાથે બાળપણ અને કોલેજ નું શિક્ષણ પૂરું કર્યું. તે જે. તે અજમેરા હાઇસ્કૂલ અમરેલી અને ભવાનીપુર એજ્યુકેશન સોસાયટી કોલેજના પૂર્વ વિદ્યાર્થી છે, જ્યાં તેમણે સ્કૂલનું શિક્ષણ અને સ્નાતક કર્યું છે.

હિન્દુજા ફેમિલી: –

Hindujas fight over fortune: Over $11 billion family assets at stake

હિન્દુજા ગ્રુપ શ્રીચંદ હિન્દુજા અને તેના ભાઈ ગોપીચંદ હિન્દુજાની માલિકીનું છે જે ટૂંક સમયમાં હિન્દુજા બ્રધર્સ તરીકે જાણીશે. તેની સ્થાપના 1914 માં પરમાનંદ દીપચંદ હિન્દુજાએ કરી હતી. હિન્દુજા ગ્રૂપે 1987 માં ભારતની બીજી સૌથી મોટી એચસીવી ઉત્પાદક અશોક લેલેન્ડની ખરીદી કરી. આ કંપનીનું મુખ્ય નિકાસ બજાર શ્રીલંકા છે. દુબઈના બસ ડિવિઝનમાં પણ તેનો 65 ટકા હિસ્સો છે.

પ્રેમજી ફેમિલી:

Family - Azim Premji

અઝીમ પ્રેમજી એ ભારતીય ઉદ્યોગપતિ અને રોકાણકાર છે જે વિપ્રો લિમિટેડના અધ્યક્ષ છે. તેઓ અનૌપચારિક રીતે ભારતીય આઈટી ઉદ્યોગના સીઝર તરીકે ઓળખાય છે. 2010 માં, એશિયાવીક દ્વારા તેમને વિશ્વના 20 સૌથી શક્તિશાળી પુરુષોમાંથી એક તરીકે ચૂંટવામાં આવ્યો હતો. 2004 અને 2011 માં તેમને ટાઇમ મેગેઝિનના 100 સૌથી પ્રભાવશાળી લોકોમાંના એક તરીકે નામ આપવામાં આવ્યું હતું. વિપ્રોમાં અઝીમ પ્રેમજીનો 73 ટકા હિસ્સો છે.

મિસ્ત્રી ફેમિલી: –

Cyrus Mistry: The man who remained only prince at Tata Group - The Economic  Times

પેલોનજી શાપુરજી મિસ્ત્રી 2003 થી એક ભારતીય અબજોપતિ અને આઇરિશ સિટિઝન્સ ગ્રુપના અધ્યક્ષ છે. ફોર્બ્સના જણાવ્યા અનુસાર, તેમની કુલ સંપત્તિનો અંદાજ ઓક્ટોબર 2019 સુધીમાં 14.4 અબજ યુએસ ડ .લર છે. ટાટા સન્સમાં તેની 18.3% હિસ્સો હોવા સાથે, તે ટાટા ગ્રૂપનો સૌથી મોટો વ્યક્તિગત શેરહોલ્ડર છે, જે ભારતનો સૌથી મોટો ખાનગી સમૂહ છે, ટાટા એલાયડ ટ્રસ્ટ તેના મુખ્ય શેરધારક છે, જે 66% વ્યાજને નિયંત્રિત કરે છે.

લક્ષ્મી મિત્તલ: –

Lakshmi Niwas Mittal Age, Wife, Children, Family, Biography, Facts & More »  StarsUnfolded

લક્ષ્મી નિવાસ મિત્તલ ભારતીય મૂળના લંડન સ્થિત ઉદ્યોગપતિ છે. તેનો જન્મ રાજસ્થાનના ચુરુ જિલ્લાના શાદુલપુર નામના સ્થળે થયો હતો. તે વિશ્વનો સૌથી ધનિક ભારતીય, યુકેનો સૌથી ધનિક એશિયન અને વિશ્વનો 5 મો શ્રીમંત વ્યક્તિ છે. મિત્તલ એલ.એન.એમ. નિયુક્ત ઉદ્યોગ સંગઠન ધરાવે છે. જૂથનો સૌથી મોટો વ્યવસાય સ્ટીલ ક્ષેત્રનો છે.

ગોદરેજ કુટુંબ: –

Flexibility is the key for Godrej family- Business News

ગોદરેજ પરિવાર એક ભારતીય પારસી કુટુંબ છે, જેની સ્થાપના 1897 માં આર્દેશિર ગોદરેજ અને તેના ભાઈ પીરોજશા બુર્જોરજી ગોદરેજે કરી હતી. તેમના ભાઈ, નાદિર ગોદરેજ અને પિતરાઇ ભાઈ જમશેદ ગોદરેજ સાથે ગોદરેજ, આ પરિવાર ભારતના સૌથી ધનિક લોકોમાંનો એક છે.

નાદર કુટુંબ: –

Saurav Adhikari News and Updates from The Economic Times

શિવ નાદર ભારતના એક અગ્રણી ઉદ્યોગસાહસિક અને સામાજિક કાર્યકર છે. તે એચસીએલ ટેક્નોલોજીસના અધ્યક્ષ અને મુખ્ય વ્યૂહરચના અધિકારી છે. ઉદ્યોગ અને વેપાર ક્ષેત્રે તેમને ભારત સરકારે 2008 માં પદ્મ ભૂષણથી નવાજ્યા હતા. વિશ્વભરના પાંચ દેશોમાં 100 થી વધુ કચેરીઓ, 30,000 થી વધુ કર્મચારીઓ, અધિકારીઓ અને કમ્પ્યુટર વ્યાવસાયિકો, શિવ નાદરની સખત મહેનત, આયોજન અને ગુપ્તચર ગ્રાહકોના વિશ્વાસ માટે જવાબદાર છે.

બિરલા પરિવાર:

Kumar Mangalam Birla – Indian businessman and industrialist belonging to Birla  family – My Words & Thoughts

કુમાર મંગલમ બિરલા એક ભારતીય ઉદ્યોગપતિ અને આદિત્ય બિરલા ગ્રુપના અધ્યક્ષ છે, જેની કંપનીઓમાં ગ્રાસીમ, હિન્દાલ્કો, ભારતમાં અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ, આદિત્ય બિરલા નુવો, આઈડિયા સેલ્યુલર, આદિત્ય બિરલા રિટેલ અને કેનેડામાં આદિત્ય બિરલા મિનિક્સ અને વીસી છે.  વૈજ્ઞાનિક (બીઆઈટીએસ પિલાની). કુમાર મંગલમ બિરલા વિવિધ નિયમનકારી અને વ્યવસાય બોર્ડમાં ઘણા મહત્વપૂર્ણ અને જવાબદાર હોદ્દા ધરાવે છે.

પૂનાવાલા પરિવાર: –

Take A Look Into The Jaw-Dropping Luxurious Homes Of Adar And Natasha  Poonawalla | WhatsHot Pune

સાયરસ એસ પૂનાવાલા એક ભારતીય ઉદ્યોગપતિ છે. તે પૂનાવાલા ગ્રુપના અધ્યક્ષ છે, જેમાં સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઇન્ડિયા શામેલ છે, જે ભારતીય બાળ બાયોટેક કંપની છે જે બાળ ચિકિત્સા રસીઓ બનાવે છે. ફોર્બ્સ માર્ચ 2018 રેન્કિંગ અનુસાર, પૂનાવાલાની કુલ સંપત્તિ 73,000 કરોડ રૂપિયા છે અને તે ભારતનો 7 મો શ્રીમંત અને વિશ્વનો 170 મો શ્રીમંત વ્યક્તિ છે. 2005 માં, તેમને ઔસધ ક્ષેત્રમાં ફાળો આપવા બદલ ભારત સરકાર દ્વારા તેમને પદ્મશ્રીથી નવાજવામાં આવ્યા હતા.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *