Breaking News

નોર્થ કોરિયા માં વેચાય છે ૩૦૦૦ રૂપિયાના કિલો કેળા,કોફીનું પેકેટ વેચાય છે ૭૦૦૦ રૂપિયાનું એક પેકેટ,જાણો શા માટે…

કોરોના રોગચાળા અને કુદરતી આફતોએ દરેકને રસ્તા પર લાવ્યા છે. આખા વિશ્વના લોકો બેકારી અને મોંઘવારીનો સામનો કરી રહ્યા છે. જે ઉત્તર કોરિયાથી ભાગી ગયો ન હતો. હા, આ દેશ કોવિડ -19 પર લાદવામાં આવેલા કડક પ્રતિબંધોનું પરિણામ છે.

પરિસ્થિતિ એટલી ખરાબ થઈ ગઈ છે કે અહીં ખાવાનું પીવું સામાન્ય માણસની પહોંચની બહાર છે. ગયા વર્ષે વાવાઝોડાને કારણે થયેલા નુકસાનને કારણે કૃષિ ક્ષેત્ર અનાજ ઉત્પાદન યોજનાને પૂર્ણ કરવામાં નિષ્ફળ ગયું છે. જેના કારણે લોકોના ખાવા-પીવાની હાલત તણાવપૂર્ણ બની રહી છે.

કિમ જોંગ ઉન
અહેવાલો અનુસાર કિમે કહ્યું હતું કે દેશની રાજધાની પ્યોંગયાંગમાં ખાદ્ય ચીજોની કિંમતો આકાશને સ્પર્શી રહી છે. એક કિલો કેળ 45 ડ 45લર (આશરે 3,335 રૂપિયા), બ્લેક ટીનો એક પેક 70 ડ (લર (અંદાજે રૂ. 5,190) અને 100 માં (લગભગ 7,414 રૂપિયા) વેચે છે.

કેળા
બેઠકમાં કિમે પક્ષના કાર્યકર્તાઓને ખાદ્યની અછતને પહોંચી વળવા કામ કરવા હાકલ કરી છે. જો કે, હજુ સુધી તે સ્પષ્ટ થયું નથી કે ઉત્તર કોરિયા ટૂંક સમયમાં આ સમસ્યામાંથી બહાર નીકળશે કે નહીં. આનું કારણ એ છે કે COVID-19 પ્રતિબંધોને કારણે દેશની સરહદો બંધ છે.

સંયુક્ત રાષ્ટ્રના ખાદ્ય અને કૃષિ સંગઠનના તાજેતરના અહેવાલ મુજબ, ઉત્તર કોરિયામાં 860,000 ટનની ખોરાકની અછતનો સામનો કરવો પડે છે. સ્વાભાવિક છે કે, દેશમાં અનાજના માત્ર બે મહિના બાકી છે.

કિમ જોંગ ઉન
દેશની અસ્પષ્ટ પરિસ્થિતિ હોવા છતાં કિમે કહ્યું કે સરહદો બંધ રહેશે અને રોગચાળાના નિયમો સમાન રહેશે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ઉત્તર કોરિયાએ કોરોના રોગચાળાને રોકવા માટે તેની સરહદો બંધ કરી દીધી છે. જ્યારે ઉત્તર કોરિયા આયાત અને ચીન પર આધારીત છે. તેથી લોકો ખોરાક અને બળતણ સહિત ઘણી ચીજોનું ઉત્પાદન કરી શકશે નહીં.

કિમ જોંગ ઉન
ખાસ કરીને, ઉત્તર કોરિયા પર તેના પરમાણુ કાર્યક્રમો ઉપર અનેક આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રતિબંધો છે. આ વર્ષે એપ્રિલમાં, કિમે તોળાઈ રહેલ કટોકટીને સ્વીકારી હતી અને અધિકારીઓને ચેતવણી આપી હતી કે “મુશ્કેલ માર્ચ” માટે તૈયાર રહેવું.

અરડિનો કૂચનો ઉપયોગ ઉત્તર કોરિયામાં 1994 અને 1998 ની વચ્ચે ખાદ્ય સંકટને પહોંચી વળવા માટે કરવામાં આવ્યો હતો. વધતી ફુગાવા વચ્ચે કોરિયાએ ચોખા અને ઇંધણના ભાવને સ્થિર રાખવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. પરંતુ ખાંડ, લોટ અને સોયાબીન તેલ જેવી ચીજો ખૂબ જ ખર્ચાળ થઈ રહી છે.

આ બાબતો માટે ઉત્તર કોરિયાએ આયાત પર આધાર રાખવો પડશે. દેશમાં હાલમાં કેટલું અનાજ છે તે અંગે કિમ જોંગ ઉનએ ખુલાસો કર્યો નથી. એક એવો અંદાજ છે કે જો આ સ્થિતિ ચાલુ રહેશે તો ઉત્તર કોરિયા બે મહિનામાં તેના સૌથી મોટા ખાદ્ય સંકટનો સામનો કરશે.

About gujju

Check Also

વિશ્વનું સૌથી જૂનું વૃક્ષ એક વિદ્યાર્થીના કારણે થયું આવું…

વૃક્ષો અને છોડ આપણા જીવનમાં ખૂબ મહત્વ ધરાવે છે. તેમના વિના માણસ એક મિનિટ પણ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *