Breaking News

ખુબ જ મોટો છે જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા નો “જય વિલાશ પેલેસ”,જ્યાં છે ૩૫૦૦ કિલો નું ઝુમ્મર….

આપણો દેશ ભારત તેની સંસ્કૃતિ અને ઇતિહાસ માટે પ્રાચીન કાળથી જાણીતું છે. આમાં પણ, જ્યારે મધ્યપ્રદેશ રાજ્યની વાત આવે છે, તો અહીં ઘણી વસ્તુઓ લોકોને તેમની તરફ આકર્ષિત કરે છે. હા, આ રાજ્યમાં મહેલો, ધોધ, મંદિરો, જંગલો જેવી દરેક વસ્તુ ખૂબ જ સુંદર છે.

જેના કારણે વધુમાં વધુ લોકો સૌ પ્રથમ મધ્યપ્રદેશ તરફ આકર્ષાય છે. આવો જ એક મહેલ મધ્યપ્રદેશમાં સ્થિત છે, જેને “જય વિલાસ પેલેસ” અથવા “સિંધિયા” મહેલ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. જે મધ્ય પ્રદેશના ગ્વાલિયરમાં સ્થિત છે.

આ મહેલ એક ફ્રેન્ચ આર્કિટેક્ટ દ્વારા ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યો હતો. ગ્વાલિયરના રાજા દ્વારા રાજમહેલ બનાવવામાં આવ્યો હતો જ્યારે રાજા એડવિન ભારત આવ્યા હતા. અહીંની દરેક વસ્તુ ખૂબ જ કાળજીપૂર્વક સજ્જ છે. આ જ કારણ છે કે દેશભરમાંથી લોકો આ મહેલને જોવા આવે છે.

Check out the 5 most bizarre and expensive things Jyotiraditya Scindia owns | GQ India

આ મહેલ 1964 માં લોકો માટે ખોલવામાં આવ્યો હતો. અહીં સ્થિત મ્યુઝિયમ જોવા માટે લોકો દૂર-દૂરથી આવે છે. રાજમાતા વિજયરાજાના આદેશથી પ્રવાસીઓ માટે સંગ્રહાલય ખોલવામાં આવ્યું હતું.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ મહેલ તે સમયની સૌથી આધુનિક સુવિધાઓથી બનાવવામાં આવ્યો હતો. મહેલનો પહેલો માળ ટસ્કન, બીજા માળે ઇટાલિયન અને ત્રીજો માળે કોરીન્થિયન શૈલીમાં બનાવવામાં આવ્યો છે. આ સાથે, મહેલમાં સોનાનો વધુ ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. આ સાથે, મહિલાઓના ફ્લોર પર ઇંટના આરસનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે, જે ખૂબ જ ખર્ચાળ આરસપથર છે.

Check out the 5 most bizarre and expensive things Jyotiraditya Scindia owns | GQ India

આ મહેલની સુવિધાઓ:
1. 3500 કિલો સોનું વિશાળ ઝુમ્મર: – આ મહેલમાં 3500 કિલો સોનાનો ઝુમ્મર બિલ્ડિંગની મધ્યમાં સ્થાપિત કરવામાં આવ્યો છે. જે પ્રવાસીઓનું વધુ ધ્યાન આકર્ષિત કરે છે. અને આ ઝુમ્મર પણ ખૂબ વિશાળ છે, ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ ઝુમ્મરને જોવા માટે ખાસ પ્રવાસીઓ દૂર દૂરથી આવે છે.

2. મહેલમાં 400 ઓરડાઓ: – આ મહેલમાં કુલ 400 ઓરડાઓ છે. દરેક ઓરડો આધુનિક શૈલીમાં કરવામાં આવ્યો છે. જેમાંથી 40 ઓરડાઓ પ્રવાસીઓ માટે ખુલ્લા છોડી દેવામાં આવ્યા છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ મહેલ એટલો મોટો છે કે તેમાં કુલ 200 ઓરડાઓ છે, અને દરેક ઓરડો ખૂબ જ જગ્યા ધરાવતો અને ભવ્ય છે, લોકો આ મહેલને જોઈ શકે છે.

3. ડાઇનિંગ ટેબલ પર સ્લીપિંગ ટ્રેન: – તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે મહેલમાં ડાઇનિંગ ટેબલ પર સ્લીપિંગ ટ્રેન લગાવાઈ છે, જેના દ્વારા ભોજન પીરસવામાં આવે છે. આ મહેલમાં ડાઇનિંગ ટેબલ પણ ખૂબ જ સુંદર અને ખૂબ જ જગ્યા ધરાવતું છે, તેથી તેમાં ભોજન પીરસવા માટે એક નાનું ટ્રેન સેન્ટર છે.

A peek inside Jyotiraditya Scindia's magnificent Jai Vilas palace

4. પ્રાચીન વસ્તુઓનો સંગ્રહ: – આ મહેલમાં તમે શાહજહાં અને ઓરંગઝેબ જેવા રાજાઓની તલવારો પણ જોઈ શકો છો. આ મહેલ ખૂબ મોટો અને ખૂબ પ્રાચીન છે, અને આ મહેલ પ્રાચીન હોવાને કારણે તેમાં ઘણી બધી બાબતો રાખવી યોગ્ય છે. અને ત્યાંના લોકો જયને પરફોર્મન્સ દ્વારા જુએ છે.

જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયાની પત્ની આ મહેલની ટ્રસ્ટી છે. મહેલના 40 ઓરડાઓ સિવાય, સિંધિયા પરિવાર બાકીના વિસ્તારમાં રહે છે.

અહીં ટિકિટ કેટલી છે?
1. જો તમારે આ મહેલ જોવો હોય અને જો તમે ભારતીય છો તો ટિકિટ ફક્ત રૂ .150 છે.
2. જો તમે આ મહેલ જોવા માટે વિદેશથી આવે છે, તો તમારે 800 રૂપિયાની ટિકિટ ચૂકવવી પડી શકે છે.

3. કેમેરો અને અન્ય સામગ્રી લઈ જવા માટે એક અલગ ચાર્જ છે.
4. આ મહેલમાં 5 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકો માટે કોઈ ટિકિટ લેવામાં આવતી નથી.
5. આ મહેલનો ઉદઘાટનનો સમય સવારે 10 વાગ્યે છે અને સમાપનનો સમય બપોરે 4.30 છે.

About gujju

Check Also

મહિલા કોન્સ્ટેબલે ૫૦ આદિવાસી છોકરાઓને લીધા દત્તક,મુંબઈ રહેવાશી આ મહિલાના કરી રહ્યા છે લોકો વખાણ….

કોરોના વાયરસ રોગચાળાના બીજા મોજાથી અસરગ્રસ્ત રાજ્યોમાં ધીમે ધીમે મહારાષ્ટ્ર ઉભરી રહ્યું છે. આ મુશ્કેલ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *