Breaking News

અંબાલાલપટેલ ની ૨૧ થી ૨૨ જૂન ને લઈને વરસાદની મોટી આગાહી,ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં થશે….

કચ્છના અંજારમાં પાંચ ઇંચ, ગાંધીધામમાં ત્રણ ઇંચ, મુન્દ્રામાં બે ઇંચ, ભચાઉમાં એક ઇંચ અને ભુજ અને રાપરમાં દો. ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. ગાંધીધામમાં ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહીથી તંત્ર એલર્ટ થઈ ગયું છે. હવામાન વિભાગની આગાહીના પગલે એનડીઆરએફ ટીમો રવાના કરવામાં આવી છે.

એનડીઆરએફની 1-1 ટીમ નવસારી, વલસાડ, સુરત મોકલવામાં આવી છે. આથી સવારે એનડીઆરએફની 1-1 ટીમ રાજકોટ, સોમનાથ મોકલવામાં આવશે. ગાંધીનગરની ટીમોને એનડીઆરએફ અધિકારી દ્વારા સજાગ રહેવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.

સુરત જિલ્લાના ઉમરપરામાં 4.5 ઇંચ, સુરત શહેરમાં 8 મીમી, બારડોલીમાં 18 મીમી. વરસાદ નોંધાયો હતો. વાપીમાં 8 મીમી, વલસાડમાં 12 મીમી, કપરાડામાં 12 મીમી, ધર્મપુરમાં 10 મીમી. વરસાદ નોંધાયો હતો. ગુજરાતમાં ચોમાસાની સત્તાવાર શરૂઆત થઈ છે. જેના ભાગ રૂપે રાજ્યના અનેક જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં આજે ભારે વરસાદની આગાહી પણ કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ 40 થી 50 કિમી પ્રતિ કલાકની પવનની ગતિ સાથે વરસાદ રહેશે. ભારે પવન સાથે ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી શકે છે. જે મુજબ આણંદ, ભરૂચ, નવસારીમાં ભારે વરસાદ પડશે. તેથી ડાંગ, છોટા ઉદેપુરમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જ્યારે જૂનાગadh, ગીર સોમનાથ, જામનગર, ભાવનગર અને અમરેલીમાં વરસાદની સંભાવના છે. તે જ સમયે, અમદાવાદ, ગાંધીનગર અને વડોદરામાં વરસાદનું વાતાવરણ રહેશે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે રાજ્યમાં ચોમાસું ધીમી ગતિએ આગળ વધી રહ્યું છે. જેના ભાગ રૂપે રાજ્યમાં હજુ પણ ભારે પવન સાથે વરસાદની મોસમ રહેશે.

હવામાન વિભાગે ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં આગામી બે દિવસ રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. પ્રથમ દિવસે બનાસકાંઠા, પાટણ, સાબરકાંઠા, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા અને કચ્છમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડશે, જ્યારે પાટણ, પોરબંદર, સુરેન્દ્રનગર, જૂનાગઢ , રાજકોટ, કચ્છ, નવસારી, વલસાડમાં ભારે વરસાદ પડશે.

બીજા દિવસે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા અને કચ્છમાં ભારે વરસાદ પડશે. ચોમાસુ 29 જૂનથી સક્રિય થઈ જશે. અંબાલાલ પટેલ તેમ કહી રહ્યા છે. રાજ્યમાં આ સમયે છૂટોછવાયો વરસાદ અને ગાજવીજ જોવા મળશે. ઉત્તર ગુજરાત અને દક્ષિણ સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ પડશે. અંબાલાલે એમ પણ કહ્યું હતું કે વરસાદ ખેતી માટે અનુકૂળ રહેશે. જુલાઈમાં ગુજરાતમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. 5 જુલાઇ પછી વરસાદને કારણે જંતુઓનો ઉપદ્રવ વધશે.

પ્રથમ વરસાદમાં વરાછા ઝોનમાં સૌથી વધુ પાણીની સપાટીવાળી કમિટીને ત્યાં જઇને બેઠક યોજી હતી. વરસાદી પાણીનો મુદ્દો પણ સમિતિના સભ્યો અને અધિકારીઓ વચ્ચે વિવાદનો વિષય હતો. જ્યારે શાસકોને પૂછવામાં આવ્યું કે શા માટે ગટરોની સફાઇ થતી નથી, ત્યારે અધિકારીઓએ જવાબ આપ્યો કે ગટરોમાં લોકોને વિસર્જન પર પ્રતિબંધ હોવાને કારણે ગટરોને સાફ કરી શકાતી નથી.

13 જુલાઇ બાદ રાજ્યમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ વર્ષે ચોમાસામાં એકંદરે સારો વરસાદ. ઓગસ્ટ અને સપ્ટેમ્બર સુધી વરસાદ રહેશે. તો 18 નવેમ્બર પછી બંગાળની ખાડીમાં તોફાન આવશે. આ વર્ષની શરૂઆતમાં ઠંડીનો પ્રારંભ થશે. ડિસેમ્બરથી શિયાળો શરૂ થશે.

આ દિવસોમાં દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું દેશના મોટા ભાગના ભાગોમાં પહોંચી ગયું છે. પર્વતોથી મેદાનો સુધી વરસાદ પડી રહ્યો છે. વરસાદને કારણે ઘણા રાજ્યોમાં પૂર જેવી પરિસ્થિતિઓ છે. હવામાન વિભાગે આગામી બે દિવસ વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે ચોમાસું પણ સૌરાષ્ટ્રમાં આવી ગયું છે.

હવામાન વિભાગે જૂનાગadh અને ગીર સોમનાથમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. જામનગર, ભાવનગર, અમરેલીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે ત્યારે હવામાન વિભાગે અમદાવાદ, ગાંધીનગર અને વડોદરામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે જ્યારે આણંદ, નડિયાદ, ખેડા અને ભરૂચ, નવસારી અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ભારે વરસાદની આગાહી છે.

 

About gujju

Check Also

વૈજ્ઞાનિકોની ચેતવણી:દર ત્રણ વ્યક્તિમાંથી એક વ્યક્તિ માટે જીવલેણ બનશે કોરોનાનો સુપર મ્યુટન્ટ વેરિયંટ….

કોરોના વાયરસનો ચેપ વિશ્વમાં ચિંતાનો વિષય બની ગયો છે. નવું સંસ્કરણ ઘણા દેશોમાં તરંગો બનાવી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *