Breaking News

ગીતાબેન રબારી ને ઘરે જઈને કોરોના ની વૅક્સિન આપવામાં આવી,સર્જાયો મોટો વિવાદ,સોશ્યિલ મીડિયા માં ફોટો શેર કર્યો…

આપણે જાણીએ છીએ કે કોરોના સામેની રસી જ આપણને બચાવી શકે છે. અને આ માટે, 18 વર્ષથી નાનાથી લઈને 100 વર્ષ સુધીના બાળકો પણ લાઇનમાં જોડાયા છે. તે સમયે વિવાદ .ભો થયો હતો જ્યારે ગુજરાતી ગાયિકા ગીતા રબારીએ એક નર્સને તેના ઘરે બોલાવી કોરોના રસી લીધી હતી. ગીતા રબારીએ શનિવારે તેમના ઘરે કોરોના રસી વિશે ટ્વિટર પર એક પોસ્ટ કરી હતી, જેમાં વિવાદના કારણે પોસ્ટ હટાવી દેવામાં આવી હતી.

એક તરફ લોકો રસીકરણ માટે લાઇનમાં ઉભા છે. ગુજરાતના ઘણા જિલ્લાઓમાં, 18 વર્ષથી ઉપરના યુવાનોને પણ રસી આપવામાં આવી નથી. તે જ સમયે, ગાયક ગીતા રબારીને ઘરે વિશેષ સેવા મળે છે. અને નર્સ ઘરે આવીને રસી આપે છે. જો કે, જિલ્લા વિકાસ અધિકારી ભાવ્ય વર્માએ સમગ્ર ઘટના અંગે મુખ્ય જિલ્લા આરોગ્ય અધિકારીને પગલા લેવા આદેશ આપ્યો છે, ત્યારબાદ સીડીએચઓ ડો. જનક માધકે માધાપરની મહિલા આરોગ્ય નિરીક્ષકને નોટિસ પાઠવી સ્પષ્ટતા માંગી છે.

હસ્તીઓ ઘરે હોય ત્યારે એક તરફ લોકોને રસી માટે સ્લોટ મળતા નથી
આજે પણ, રાજ્યના બે-પાંચ જિલ્લા સિવાય, 18 થી 44 વર્ષની વય જૂથના લોકોને નોંધણી અંગે સ્લોટ નહીં મળે. કારણ કે, આ લોકો માટે બધી જગ્યાએ હજુ સુધી રસીકરણ શરૂ થયું નથી. અથવા નોંધણી કરાઈ છે લોકો લોગ ઇન કરતાં પહેલાં લોગ આઉટ કરે છે.

ઘરની નજીકની જગ્યા પર પણ જ્યાં સેન્ટર ઉપલબ્ધ નથી અને જો ઉપલબ્ધ હોય તો પણ લોકોને બે-ત્રણ કલાક લાઇનમાં .ભા રહેવું પડે છે. બીજી તરફ, સેલિબ્રિટીઝને આ રીતે વિશેષ સુવિધાઓ મળી રહી છે. અધિકારીઓ ઘરે ઘરે રસી આપવા જઇ રહ્યા છે. ગીતા રબારી જ નહીં પરંતુ તેના પતિ સહિત પરિવારના તમામ સભ્યોને ઘરે રસી અપાઇ છે.

પતિનો ફોટો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો
વિવાદ જોઈને ગીતા રબારીએ પણ ટ્વીટ ડિલીટ કરી દીધું હતું, પરંતુ સ્ટેટસમાં તેના પતિ દ્વારા પોસ્ટ કરતો ફોટો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે. જો કે આ ફોટો સામે આવતાની સાથે જ લોકોનો ગુસ્સો પણ ફાટી નીકળ્યો છે. લોકો પૂછે છે, તમે નોંધણી કરાવી છે?

જો તમે નોંધણી કરાવશો તો તમને ઘરે સુવિધા કેવી રીતે મળી? જો કે ગીતા રબારીએ આ પ્રકારના સવાલો પૂછવા પર પોતાનું ટ્વીટ ડિલીટ કર્યું હતું. પરંતુ તેના પતિએ વોટ્સએપ પર એક ફોટો પોસ્ટ કર્યો છે અને સોશિયલ મીડિયા પર સવાલોના ફેરા ફરી રહ્યા છે.

માર્ગદર્શિકા પર વાત કરનારાઓની મુશ્કેલીમાં વધારો
મહત્વની વાત એ છે કે સરકાર અને સરકારી અધિકારીઓ લોકોને માર્ગદર્શિકાના પાઠ ભણાવે છે. જ્યારે તેમના માર્ગદર્શિકાના ધ્વજ અહીં લહેરાયા છે. માર્ગદર્શિકા અંગે જિલ્લા વિકાસ અધિકારી ભવ્ય વર્મા વાત કરી રહ્યા છે.

જેથી સી.ડી.એચ.ઓ.  જનકની પૂછપરછ કર્યા બાદ જનકે આરોપી વિરુદ્ધ કાર્યવાહીના આદેશ આપ્યા હતા. જે બાદ માધાપરની મહિલા આરોગ્ય સુપરવાઈઝરને રવિવારે બપોરે 12 વાગ્યા સુધી જાહેર કરવા નોટિસ ફટકારી છે.

આ સવાલ બધાની સામે આવી રહ્યો છે. ખાસ કરીને 18 વર્ષથી ઉપરના યુવાનો .. જેમને પણ રસી લેવાની જરૂર છે પણ ક્યાંય રસી નથી. તો સ્લોક ક્યાં છે? જ્યારે ગીતા રબારીને ઘરે સુવિધા મળે છે. આ મુદ્દે તમારે શું કહેવું છે તે ટિપ્પણી કરવાનું ભૂલશો નહીં. અને શક્ય હોય ત્યાં સુધી ઘણા લોકોને શેર કરો.

About gujju

Check Also

8 કરોડ ખર્ચ્યા બાદ પણ કોરોનાથી ખેડૂતનું મોત…

દેશભરમાં કોરોના વાયરસનું સંક્રમણ વધી રહ્યું છે અને આ બધાની વચ્ચે મધ્યપ્રદેશના રીવામાં એક દુ:ખદ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *